HƯỚNG DẪN Nâng cấp ROM, Backup & Restore cho BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi BonConMat, 4/3/13.

1. Haivc6

Haivc6
    Expand Collapse

Mình bị như bạn này, có ai biết chỉ dùm với.

2. Maiduc Thuan

Maiduc Thuan
    Expand Collapse

minh cũng lam như thế ma nó hiện đen` led đỏ rui hiện chữ Blackberry lên rui im bặt... mới dung` Z10 chưa up bao giơ, bác nao` chỉ giáo cho em với ! PIN 2BB74829 ma` k biết liên lạc BBM như thế nao, các bác giúp em tí! Thank

3. o0osquallo0o

o0osquallo0o
    Expand Collapse

các bác cho hỏi sao mình chạy file autoload trên win 7 32 va 64 bit nó mở cửa sổ lên rồi tắt liền .có cách nào khắc phuc không

4. Nguyen Truong

Nguyen Truong
    Expand Collapse

chào cả nhà BB Z10, mình có 1 con Z10 sau khi up lên ROM 10.3.0.725 thì sau khi cài đăt ứng dụng, hình nền, nhạc chuông,..... sau đó restart lại máy thì nó reset y chan lúc mới up ROM lại, trong khi đo mình cũng có 1 con Z10-003 màu đen thì up cũng bản ROM đó thì dùng rất ngon lành không có bất cứ lỗi lầm gì, reset lại ko bị mât bất cứ thiết lập và úng dụng nào cả. Có ai biết cách xử lý bệnh của trương hợp này không giúp mình vơí. Thank các bạn nhiêu.

5. anbanhmihp

anbanhmihp
    Expand Collapse

các bác cho mình hỏi, mình đang dùng room leak 10.3.1.1154,sắp tới có bản chính thức room 10.3.1, vậy lúc đó mình có up lên bản chính thức qua ota được không ? mình cảm ơn!

6. romeo1590

romeo1590
    Expand Collapse

Well-Known Member

Được

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

7. abusayyart

abusayyart
    Expand Collapse

Member

Mấy anh ơi, cho em hỏi tí , em sử dụng BB Z10 STL100-3, bữa trước đang xài 10.2.1.3247 thì thấy nó cho up lên 10.3.1.1581 ngon quá nên up, nhưng khi up lên thì bị lỗi ko nhận Sóng Sim,ko nhận sạc, camera ko xài đc + v.v. em đã có backup full ở BB LInk bản gốc là gần 6GB(10.2.1.3247), giờ em nản 10.3.1 quá nên down xuống lại 10.2.1.3247, em có tải link Autoloader bản này về chạy, xong hết,
    Em vào Restore lại đc hết, chỉ duy nhất nó báo lỗi some data cant restored, cụ thể là hình như sau :
    Giờ có thể nhờ mấy anh hướng dẫn để lấy lại Danh Bạ ko mấy anh :( em mất hết danh bạ rồi :(
    bực ghê luôn, chỉ cần danh bạ thôi :( có cách nào cứu em ko :(

8. Hung Hmu

Hung Hmu
    Expand Collapse

Member

cho mình hỏi là mình Up ROm thì đến đỏ nháy liên tục . mình đã làm theo " Nếu bưới cài ROM xong mà máy không khởi động lên hay bắt gập một số vấn đề về đèn đỏ nháy liên tục thì có thể dùng tool sau để khắc phục: Down file CFP V3.10.0.15 về > giải nén copy file cfp.exe vào ổ c:\ > bật CMD > gõ lệnh "cd c:\" > dấu nháy sáng đang ở c:\ bạn gõ tiếp "cfp nuke" > máy tính bảo cấm kết nối Z10 với máy tính (Đây là lệnh xóa sạch dữ liệu và còn bản ROM), cho pin vào chờ 10 phút xóa dữ liệu. Nếu vẫn chưa lên bạn dùng tiếp một lệnh nữa : "cfp wipe" (Xóa sạch ROM để load lại từ đầu). " mà vẫn không được thì bây giờ mình xử trí làm gì tiếp theo?

9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn thử tháo pin, bật autoload, cắm điện thoại vào máy tính xem có nhận rom không, nếu không đc bạn cần mang máy đi kiểm tra và sửa chữa rồi :(

10. dohoangviet

dohoangviet
    Expand Collapse

OS 10.3 mình nâng cấp lên rồi. khi khởi động mất' file ảnh. co cach nao de cuu lai du lieu hay ko?
    các bạn giúp mình nhé. dữ liệu mình lưu trong máy không phải ở thẻ nhớ ngoài