ANDROID APP Zombie Diary: Survival - Tiêu diệt Zombie giải cứu thế giới

Thảo luận trong 'Games - Trò Chơi' bắt đầu bởi khanh.pt, 3/11/13.

1. [​IMG]

Đến với Zombie Diary: Survival là đến với những pha hành động điên cuồng với mục tiêu chính là tiêu diệt đám Zombie ở trong tầm mắt của mình. Bạn chắc chắn sẽ không thể rời mắt khỏi màn hình trò chơi một khi đã bắt đầu trò chơi.

Trong trò chơi, bạn sẽ nhập vai một trong các người hùng mang sứ mệnh tiêu diệt Zombie giải cứu thế giới. Trở thành một trong những cư dân duy nhất còn sống sót, nhiệm vụ nặng nề đặt trên vai bạn /những người anh hùng là tiêu diệt bất kỳ Zombie nào tấn công mình và hang ổ của chúng để tồn tại cũng như bảo vệ số người còn sống.

Câu chuyện bắt đầu từ khi tìm thấy cuốn nhật ký ghi lại một giai đoạn lịch sử thế giới tràn ngập trong sự bất hạnh và hơn thế nữa là huyền thoại về một vị anh hùng. Cuốn nhật ký ghi kể rằng, vào năm 2013 trước công nguyên, thế lực của ác quỷ bành trướng, Zombie hoàn toàn thống trị và biến hành tinh của chúng ra thành một địa ngục đẫm máu.

Tất nhiên, muốn tiêu diệt Zombie phải cần vũ khí, và trò chơi sẽ không để bạn thất vọng. Từ khẩu Desert Eagle nổi tiếng đến AK-47, M4A1, thậm chí là cả thanh LightSaber huyền thoại của các Jedi đều có sẵn để bạn sử dụng. Điều cần thiết là bạn phải có đủ tiền và đủ điều kiện để sử dụng được. :Popo79:

Mỗi màn chơi sẽ có một nhiệm khác nhau, như di chuyển đến được địa điểm cho trước hay sống sót trong một thời gian nhất định, hoặc là tiêu diệt được một số lượng Zombie cần thiết, nhưng nói chung, mục tiêu chính của chúng ta vẫn là " thấy Zombie thì bắn ".
    Tùy vào thể hiện của bạn trong mỗi màn mà trò chơi sẽ đưa ra các mức đánh giá khác nhau, đây là một điểm khá quan trọng để có thể kiếm được vũ khí mới, nhằm đi đến những thách thức khó hơn ở các màn sau, nơi mà những Zombie khó nhằn xuất hiện.​
    Trò chơi mặc dù mang một cốt truyện kinh điển nhưng vẫn hấp dẫn nhờ vào gameplay khá hay kèm theo hệ thống đồ họa đẹp và sinh động nhưng rất chạy rất mượt nên chắc chắn nó sẽ không làm bạn thất vọng trong những giờ phút thư giãn.​
    Trò chơi được mình test thử và chạy ổn định trên Z10 dùng OS 10.2.0.1767, Android Runtime .595. Game hỗ trợ màn hình Z10 & Z30. Chưa test trên Q10, bạn nào test được thì cho mình xin phản hồi nhé.​
    Mọi người có thể tải trò chơi theo link sau : Fshare
    Chúc mọi người thành công.​
    BlackBerryVietNam.net

Các file đính kèm:

khanh.pt

khanh.pt
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 khanh.pt, 3/11/13
    Last edited by a moderator: 6/11/13
    congtc, phongit and tuonght like this.
  2. tuonght

tuonght
    Expand Collapse

Member

games này hay nhưng càng về sau thì càng nhiều zombile , bắn không kịp :Popo08:

3. huyhoang2310

huyhoang2310
    Expand Collapse

Member

không có cách nào ẩn được cái thanh bar đi nhỉ. nhìn nó thật sự rất vướng mắt

4. levu136

levu136
    Expand Collapse

Well-Known Member

Android runtime mới cho ẩn mà cậu, chắc thủ thớt quên ẩn ấy mà :Popo28:

5. huyhoang2310

huyhoang2310
    Expand Collapse

Member

cậu dùng bản nào vậy. mình dùng bản 127.0.1.6515 không ẩn được :Popo45:

6. thang_koi

thang_koi
    Expand Collapse

Member

Bác dùng bản runtime trong bbworld ý, chạy ngon và mượt lắm, ẩn được thanh bar đấy ạ

7. levu136

levu136
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ủa cậu đang chạy os mấy vậy mình nhớ 10.2 official nó có hỗ trợ sẵn android runtime có chức năng hide rồi mà ta :Popo57:. Nếu không được thì cậu load android runtime ngoài vào đi.

8. huyhoang2310

huyhoang2310
    Expand Collapse

Member

thanks cậu nhé. tiện cho mình hỏi locked runtime với unlocked runtime có khác gì nhau không :D

9. thang_koi

thang_koi
    Expand Collapse

Member

lock runtime thì phải dùng debugtoken còn unlock thì ko. unlock thì bác lên trên mạng tìm mấy trang nó convert từ apk sang bar sẵn rồi, bác down về là cài thôi, còn lock thì bác phải tự convert file bar của riêng bác thì bác mới dùng dc. 2 kiểu chất lượng như nhau bác ạ :P

10. huyhoang2310

huyhoang2310
    Expand Collapse

Member

cảm ơn bạn nhé. mình cài unlocked rồi. dùng cái đấy cho đỡ phải debug