THỦ THUẬT Youtube Launcher - Khắc phục lỗi không xem được Youtube trên BlackBerry OS 6.0 - OS 7.1

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Trần Ngọc Hoàng, 15/4/14.

1. youtube.png
    YouTube là mạng chia sẻ video cực mạnh và không có lí do gì mà chiếc BlackBerry của bạn không xem được video trên YouTube. Mình thấy có nhiều bạn thắc mắc về vấn đề không xem được video trên YouTube, và thấy khá nhiều ý kiến khác nhau của anh em trên các diễn đàn chia sẻ cách khắc phục. Mình có theo dõi các topic đó và thấy có bạn sau khi làm theo thì xem được, có người không được, có người thì sau khi wipe máy lại thì xem ngon lành, và có những bạn xem YouTube được mà không biết tại sao chiếc BB của mình lại xem được...

Có lẽ có nhiều nguyên nhân khiến cho chiếc BlackBerry yêu quý của bạn không xem được video YouTube. Bản thân mình cũng vậy, một ngày đẹp trời tự dưng lười, không muốn bật laptop để xem Youtube mà chỉ muốn nằm một chỗ cầm con 9800 để xem, lúc đó mới phát hiện thì ra bấy lâu nay 9800 của mình cũng không xem được YouTube. Mình cũng làm đủ mọi cách: wipe máy, cài rom các kiểu, thậm chí có dùng BIS mà vẫn không xem được bằng Wifi (Xem 3G thì được). Nó báo lỗi như vầy:
    Trong một lần tình cờ up rom lại, mình tick vào mục Youtube trong Apploader thì kết quả bất ngờ, chỉ dùng wifi (ko cần gắn sim vào) mà xem Youtube vèo vèo.
    watermarked-Connectify Hotspot - Copy.jpg

Trước giờ mình vẫn cứ nghĩ khi tick vào Youtube trong Apploader chỉ đơn thuần là thêm vào một cái icon shortcut dẫn tới Youtube nhanh hơn. Không ngờ đó là 1 file code quan trọng để xem Youtube.

Thủ thuật nhỏ này có lẽ nhiều bạn đã biết rồi (cũng có thể bạn "vô tình" biết khi up rom đã tick vào Youtube như một thói quen, một quán tính từ lâu mà không hề biết tầm quan trọng của nó để xem Youtube), và nhiều bạn chưa biết giờ mới biết (trong đó có mình :D), giải đáp được thắc mắc là tại sao có nhiều bạn cùng dùng một chiếc BlackBerry như nhau, dùng một rom như nhau mà có bạn xem được, có bạn thì không.

Cuối cùng, mình đính kèm file cod trích xuất từ OS6 và OS 7.1 (OS 7.0 chắc cũng xài được) cho bạn nào cần mà lười up lại rom ( nhớ backup dữ liệu đề phòng mọi bất trắc khi thao tác, vọc vạch nhé ^^). Mình chỉ mới test trên BB 9700, 9780, 9800, 9900, các bạn test thêm trên các BB khác rồi cho ý kiến nhé. Hy vọng thủ thuật nhỏ này sẽ giúp ích được cho các bạn!

Thông tin ứng dụng:

Download:

BlackBerryVietNam.net

Các file đính kèm:

Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Trần Ngọc Hoàng, 15/4/14
    Last edited by a moderator: 14/3/15
  2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

OS thì xem thoải mái Youtube, còn OS 5.0 trở xuống muốn xem thì chỉ có thể dùng sóng điện thoại. Còn cái app Youtube thì đó có thêm tính năng Upload Youtube thôi, chứ thực ra nó vẫn là 1 icon dẫn đến trang www.youtube.com thôi./

Trần Ngọc Hoàng thích bài này.
  3. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em thử rồi anh, nếu lúc úp rom ko cài nó thì ko xem youtube được, em test mấy con bbos 6-7 rồi.
    Bản thân em đang xài con bb 9800, ko xem youtube được bằng wifi nếu lúc up rom ko cài nó, mà xem bằng 3G BIS thì được :D

4. tranvu0988

tranvu0988
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình lần nào up Rom cũng kick vào cái You Tube,xem vô tư :)

5. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

hehe, còn lúc trước mình ko bao giờ tick vào YouTube vì nghĩ rằng chẳng qua chỉ là cái icon lối tắt xem YouTube, mà lúc đó thì mình ko có nhu cầu xem YouTube trên BB.

6. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY
    Expand Collapse

Well-Known Member

Phát hiện thú vị.

7. mercu27ry

mercu27ry
    Expand Collapse

Member

sao máy mình tối ưu loại bỏ cái này rồi mà vẫn xem youtube bằng 3g đc nhỉ?

8. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu bạn có đăng kí BIS thì xem bằng 3G được, xem bằng wifi không được nhé bạn :Popo28:

mercu27ry thích bài này.
  9. mercu27ry

mercu27ry
    Expand Collapse

Member

à ra vậy, mình đang dùng bis :)

10. thanhPV

thanhPV
    Expand Collapse

Member

mình cũng bị lỗi với thông báo như trên, sau khi cài ROM cũng chọn vào Youtube như bạn hướng dẫn, tuy nhiên lại có 1 thông báo khác xuất hiện "An error has occurred attempting to play media"
    Chả hiểu sao nữa, đã đăng ký bis rồi, nếu xem bằng wifi thì xem tốt, xem bằng bis thì dính lỗi