HỎI ĐÁP Xin ý kiến tham khảo về BlackBerry Priv

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi yuduy, 20/11/17.

1. yuduy

yuduy
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn các bác. Tình hình đọc đánh giá của mọi người chắc em không yêu được em Priv quá, có vẻ chỉ được cái đẹp người chứ nết chưa có đẹp, không tiến tới được rồi.

Càn Chấn Khôn thích bài này.
  2. kdd031206

kdd031206
    Expand Collapse

Member

Em đang dùng passport định chuyển qua keyone, em hỏi các bác đã dùng android tí. Em hay chat ví bồ bằng bbm, mà bên passport ko cài mật khẩu được, ko biết bên Priv hoặc Keyone có cài được pass cho bbm không.

3. Tin-can

Tin-can
    Expand Collapse

Member

Xem bằng app Youtube, tính ra cũng chấp nhận được. Điện thoại nào mà chả có cái không hài lòng bạn. Quan trọng là mình thích thì mình chơi thôi.

yuduy thích bài này.
  4. KelvinPham

KelvinPham
    Expand Collapse

Well-Known Member

@yuduy xưa mình cũng giống bạn, mua đi rồi bán con PP đến 3-4 lần. Xong mới bàng hoàng nhận ra BB10 với mình không đáp ứng được nhu cầu công việc nữa.

Cũng qua Android, xài từ Mi 4 Prime, Redmi Note 4x, SS A5 2017, Sony X, LG G4 ... Nói chung cũng đủ mặt ông lớn làng di động và rút ra giải pháp tối ưu nhất là xài iphone 6s+ và SE.

Bạn dùng ios rồi sẽ thấy Android vẫn còn giật và lag lắm. Nhất là khi chơi game.

Về mượt và ngon thì bb10 với native app vẫn bá cháy, tiếc là không có phần mềm để hỗ trợ.

yuduy thích bài này.
  5. Mr_Dale

Mr_Dale
    Expand Collapse

Member

Bác nên mua KEYone hoặc Motion. Dùng Priv nhanh nóng lắm, đã nóng thì pin tụt ác. Đc mỗi kuểu dáng đẹp thôi

yuduy thích bài này.
  6. yuduy

yuduy
    Expand Collapse

Member

Mình đang dùng 1 máy Android và 1 máy iPhone, nói chung mỗi loại có cái hay riêng. Nhưng về mặt nghe gọi, sms và quản lý email công việc thì đều chưa thuận tiện được như BB10 (chiếc BB cuối cùng mình xài là Z10, sau 4 năm chinh chiến cuối cùng đã hỏng, sạc điện không vào pin cách đây nửa năm), tiếc cái các pm của BB10 nghèo nàn quá nên không định quay lại.
    Vâng, tham khảo ý kiến mọi người xong em cũng thôi ý định mua Priv rồi. Để ngâm cứu tiếp em K1 xem sao, Motion thấy cạnh dưới xấu quá.

7. KelvinPham

KelvinPham
    Expand Collapse

Well-Known Member

@yuduy Bạn làm con K1 rồi cho anh em đánh giá trực tiếp với. Chứ với giá em nó hiện tại thì đầu tư cũng không phải là khoảng nhỏ mà lo lắng không hợp quá.