Xài BIS rất tốn pin xin hỏi cách khắc phục

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Bi Shady, 25/11/11.

1. Xài BIS rất tốn pin xin hỏi cách khắc phục..chỉ đc nữa ngày thôi là hết pin của mình rồi..trc đó khi chưa dk BIS có thể xài nhìu 1 là 2 ngày nhưng hiện giờ chỉ dc nữa ngày là cùng..Cứ sac pin mãi mình sợ chai pin mất có cách nào khắc phục ạ

Bi Shady

Bi Shady
    Expand Collapse

Member

2. tqanh2009

tqanh2009
    Expand Collapse

Member

Bác xài máy gì mà pin chỉ được 1/2 ngày thế?

3. bonhim

bonhim
    Expand Collapse

Member

Bác dùng máy gì, dùng được bao lâu rồi. Máy em cũng bị, 9780 máy dùng được gần năm. Theo em thì bác tháo pin ra để một lúc rồi lắp vào là được. Hiện em đang dùng cách này, tháo pin ra thì lại dùng bình thường, được hơn 2 ngày (mức độ dùng nhiều: mail công ty, gmail, yahoo mail, facebook, nghe gọi nhắn tin ....

4. Bi Shady

Bi Shady
    Expand Collapse

Member

tôi dùng 8520 chỉ yếu facebook,yahoo và mail thôi..cũng dc hơn 1 năm mấy à

5. tqanh2009

tqanh2009
    Expand Collapse

Member

vậy là pin bạn đã bị chai rồi. mình dùng 9700 được hơn 1 năm pin cũng được hơn 2 ngày

6. tenlaanh

tenlaanh
    Expand Collapse

Banned

đa số các soft đều có mặc định thời gian tự update ngắn, bác cài đặt cho update dài ra và dùng chế độ manual

7. tryo4vn

tryo4vn
    Expand Collapse

Bạn kiểm tra xem các ứng dụng kết nối internet có đang chạy ngầm không? - Hãy tắt chúng đi (menu/ close - exit). Cũng có thể do pin của bạn đã "tới tuổi", máy bị hao nguồn... - trùng hợp ngẫu nhiên với khoảng thời gian bạn đăng kí BIS.
    - Nếu bạn sử dụng BB đúng cách và pin không bị hỏng, phần cứng của máy tốt, chắc chắn sẽ không có chuyện pin giảm từ 2 ngày xuống nửa ngày.