Vọc 9780 có vài thứ làm mình chưa hài lòng với OS 6.0.0.480

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi meomapdethuong, 20/4/11.

1. Mình mua con 9780 về up nó lên room 6.0.0.480 bản rom được cho là mới và chính thức hiện nay dành cho 9780

Tuy nhiên mình có 1 chút hơi thất vọng về OS 6 (mình nhảy từ 8800 lên 9780):
    Thứ 1: mình cảm thấy giao diện có gì đó giống với Iphone và Android, mình thì mình thích simple.
    Thứ 2: tính năng "Do not disturb" trong profile bị biến mất không rõ lý do, đó là tính năng mình rất thích vì khi ko muốn nhận cuộc gọi nào gọi tới nhưng vẫn muốn nhìn thấy số gọi tới và người gọi khi gọi tới chỉ nghe tíc tíc, chẳng hiểu sao RIM lại làm mất đi tính năng này???

Nói chung mình bất mãn cái thứ 2, cái thứ 1 mình chấp nhận đc, ah quên nữa, bản OS 6 này có 1 lỗi là khi mình gọi diện và bấm chọn HOLD thì nó báo là OPERATION FAILED???

Mình đang có ý định hơi Silly 1 chút: là downgrade nó xuống OS 5, bạn nào có kinh nghiệm thì share mình biết để làm thử cho vui :D

meomapdethuong

meomapdethuong
    Expand Collapse

2. yummychan

yummychan
    Expand Collapse

Well-Known Member

mọi sự thay đổi đều có lí do của nó bạn ah. Bạn từ 88 lên thẳng 978 là một điều rất đột phá, hoang nghênh. Nhưng xuống OS 5 thì không thể nhé. chỉ có 97 mới xuống được OS 5 thôi.

3. Hoangcamapas

Hoangcamapas
    Expand Collapse

Member

Hầu hết thiên hướng Software hay OS đều đưa giao diện đẹp tới người dùng.
    Microsoft cũng không loại trừ, và các hãng khác cũng thế.

Theo mình, OS 6 thì ok. nhưng nếu có thể switch sang giao diện (theme) classic thì quá ổn.
    còn Browser của OS 6 thì hơn hẳn tốc độ OS 5. Mình đã tắt bỏ Load Java vì tính năng Security.