HỎI ĐÁP Về vấn đề Blackberry ID cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi bona68, 3/9/15.

1. Tình hình là e đang gặp 1 trường hợp như thế nào ạ
    Trước e dùng Q10 có đăng ký blackberry id cho e nó vừa rồi e sắm thêm em Pp và cũng đăng ký BlackBerry id cho e nó nhưng e vẫn lấy tài khoản của e Q10 hôm nay muốn đổi cho mỗi e một id thì không tài nào đổi được. Cứ đổi được máy này thì sờ đến máy kia nó cũng đổi y như thế. Mà e cứ loay hoay không biết cách nào để xoá cái tài khoản id đó cả. E viết bài này xin các bô lão chỉ dùm e với ạ.

bona68

bona68
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

híc, theo như khuyến cáo từ blackBerry thì không nên sử dụng 1 BlackBerry Id cho 2 thiết bị cùng một lúc. để xóa BlackBerry ID bạn phải thao tác wipe xóa trắng máy chứ không còn cách nào khác,

Trước tiên bạn sao lưu lại mọi thứ trước khi wipe nhé.

sao lưu xong rồi bạn vào cài đặt > bảo mật và riêng tư > xóa sạch bảo mật > nhập chữ BlackBerry vào và nhấn vào chữ xóa dữ liệu.

Lưu ý việc xóa dữ liệu khá lâu chừng 30p, xóa dữ liệu xong bạn đăng nhập BlackBerry ID khác nhé

HAVE FUN !

bona68 thích bài này.
  3. bona68

bona68
    Expand Collapse

Member

Thanks bác Nông Dân đã huớng dẫn . cho e hỏi 1 vấn đề nữa là khi mình xóa dữ liệu xong thi ROM của máy về mặc đinh ban đầu hay là ROM vẫn ở bản vừa up

4. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Vẫn là rom hiện tại. chỉ xóa sạch data và các cài đặt thôi :3

bona68 thích bài này.
  5. bona68

bona68
    Expand Collapse

Member

Thanks bác @Aric Lam e triên luôn cho nó nóng

6. phuong lx

phuong lx
    Expand Collapse

Bác ơi cho e hỏi tí e dùng con z10 khi xoá sạch cài đặt xong e cài id mới nhưng gặp chục chặc là cứ tắt nguồn đi khởi động lại là máy mất hết các ứng dụng đã tải vế,cac ảnh chụp cũng mất luôn máy về cài đặt gốc. Bác chỉ giúp e cách kgắc phục với ạ e cảm ơn