HỎI ĐÁP Về BIS của Viettel

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi dennisht, 15/6/15.

1. Chào cả nhà,
    Hiện tại mình đang định chuyển qua gói bis pro của Viettel vì hôm bữa vào 4rum có đọc dc các comment nói là tốc độ hết lưu lượng cao của bis vẫn cao hơn gói 3g của Viettel, thêm nữa là mình search google thì thấy gói Bis sẽ đc hưởng free data từ các app của Rim (cái này hấp dẫn) nhưng phần lớn các topic đó dc lập khá lâu và thêm cái nữa là một số mem nói rằng bis của Viettel vẫn trừ vô tư các app của rim. Mình thì chưa dùng bis bao giờ (toàn dung mimaxsv) giờ muốn đổi qua mà phân vân quá. Vậy bác nào dùng gói bis pro của Viettel thì giúp mình 2 vấn đề này với.
    1. Mình xin hỏi là tốc độ data hết lưu lượng của bis có nhanh hơn 3g thường không? Vì mình dùng 3g rất thường xuyên: dùng làm usb 3g cho lap, ra ngoài dg là bật 3g để check mail, fb, bbm, youtube,...
    2. Bis của Viettel có trừ data khi dung app của Rim không? Do nghe thiên hạ đồn thổi là Viettel "hãy Bis theo cách của bạn và trừ thì theo cách chúng tôi" :v
    Cảm ơn vì đã đọc :)
    P/s: :v mình dùng Q10 bản thái, tạo topic bằng trình duyệt dth sao lag quá nhỉ :P k bit do máy hay tình trạng chung :(

dennisht

dennisht
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

thân chào bạn,

1. BIS khi hết dung lượng thì tốc độ nhanh hơn 3G bạn nhé, nếu bạn sử dụng BB10 thì rất ngốn data khi truy cập nên dùng BIS là ổn hơn

2. hiện tại BB10 không bó buộc vào BIS nên vẫn trừ như thường bạn àh.

3. Lag là do 2 trường hợp, comment diễn đàn hơi lag sẽ hoàn thiện trong nay mai =)), còn nữa là do máy bạn lưu cache nhiều quá bạn xóa đi nhé =))

leanh177177 and dennisht like this.
  3. dennisht

dennisht
    Expand Collapse

Member

Thanks báac nông dân nhiều :)

4. jindojojin

jindojojin
    Expand Collapse

không biết các mạng khác thế nào chứ e dùng bis pro việt teo( dùng trên bb9650 sprint ) hết tốc độ max thì về max 30kb/s bọn việt teo lừa tình mất oan 60k thà mỗi ngày chịu khó vào quán net 1 tí còn tiết kiệm hơn ;^L

5. dotranphong

dotranphong
    Expand Collapse

Member

Soạn trên diễn đàn bạn nhấp vào ký hiệu tờ giấy có hình cái khoá (khoá vặn ốc bù-lon) góc trên bên phải đó. Ngon lành liền!

6. dotranphong

dotranphong
    Expand Collapse

Member

Hình này nè

Các file đính kèm:

7. vccr

vccr
    Expand Collapse

Member

Bis vina thì thế nào bác Nông dân ơi. E đã từng dk và đổi APN sang BlackBerry.net nhưng cảm giác lag kinh khung,mặc dù free data. Cảm giác như hết lưư lượng vẫn ngang 3g nếu để APN của nhà mạng. Nhưng nhanh hết pin hơn

8. vannhatka

vannhatka
    Expand Collapse

Member

mình đag xài bis vina xài cho liệt mà nó có trừ mb nào đâu. chỉ thấy pin tuột kinh quá thôi