HỎI ĐÁP Vấn đề email sử dụng BIS

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi vipgemini, 21/11/12.

1. Chào mọi người, tình hình là em add 3 email (yahoo, gmail và mail công ty) sử dụng BIS trên máy 9780, nhưng khi em vào mục Messages để gửi mail thì bên nhận luôn luôn là email gửi từ mail Yahoo của em. Sau đó em vào 2 icon email của gmail và công ty để gửi thì bên nhận vẫn báo là email gửi từ Yahoo :(( Bác nào biết giúp em với ...

vipgemini

vipgemini
    Expand Collapse

Member

2. hermex26

hermex26
    Expand Collapse

Well-Known Member

chào bạn,
    Vấn đề của bạn nằm ở chỗ email mạc định khi gửi, ở Send Using khi bạn Compose một email mới thì nó luôn để Default , cho nên bạn phải chọn lại email mình muốn gửi đi là email nào ,còn nếu bạn muốn set lại email default thì bạn có thể vào Option -> Device -> advanced system settings - > Default Services - > messaging để chỉnh sửa lại. :D. Hy vọng giúp được bạn :D

#2 hermex26, 21/11/12
    Last edited: 21/11/12
    vipgemini thích bài này.
  3. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lúc bạn soạn email từ icon Gmail hoặc mail công ty thì bạn để ý ở góc trên bên trái có dòng chữ "Send using", nếu nó đang là email Yahoo thì bạn sửa lại cho đúng email bạn cần gửi nhé.
    Còn trong mục Messages thì bạn xem "Send using" đang là "Default" hay 1 trong 3 email của bạn, cách sửa cũng như trên nhé. Nếu bạn muốn biết "Default" đang sử dụng email nào thì bạn vào Option -> Device -> Advance System Settings -> Default Services để xem và chỉnh sửa nhé.
    Chúc vui !!!

vipgemini thích bài này.
  4. vipgemini

vipgemini
    Expand Collapse

Member

Tks 2 bạn nhé, mình đã làm được rồi.