CHIA SẺ Vài ứng dụng hay dành cho BlackBerry 10 (P.2)

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Gió Ấm, 12/12/15.

1. great_free_apps_banner.jpg

Hiện nay, hàng loạt ứng dụng và tiện ích liên tục được cập nhật tại BlackBerry World – kho ứng dụng của BlackBerry. Các ứng dụng này sẽ giúp người dùng quản lý công việc của mình tốt hơn, từ đó cắt giảm chi phí và nâng cao hiệu quả công việc.

Mình đã tổng hợp một số apps hay và kèm theo trải nghiệm cá nhân để đề xuất một số ứng dụng hữu ích mà bạn có thể tham khảo và cài đặt ngay cho BlackBerry 10 của mình.

1. BlackBerry Maps

Bạn có thể tìm thấy rất nhiều ứng dụng bản đồ trên BlackBerry World. Tuy vậy, BlackBerry Maps vẫn là một ứng dụng tốt và điều đặc biệt là nó hoàn toàn miễn phí. Ứng dụng này đã được cập nhật khá nhiều kể từ khi mới ra mắt . Với các tính năng điều hướng, tìm kiếm và nhiều tùy chọn khác, ứng dụng này xứng đáng là ứng dụng bản đồ tốt nhất trên BlackBerry 10.

2. Batterry lovers

Đây là một phần mềm miễn phí khá hay có khả năng theo dõi pin của thiết bị Blackberry 10 bao gồm trạng thái, nhiệt độ và khoảng thời gian sử dụng, sạc pin, với giao diện bắt mắt, thông báo khi pin yếu, …Ngoài ra Battery Lover còn có điểm hay nho nhỏ là nó cung cấp một số mẹo sử dụng pin hiệu quả cho người dùng tham khảo.

3. Vietkaraoke finder

Nếu bạn là một người mê karaoke thì đây chính là uwsng dụng tuyệt vời. Chức năng chính của phần mềm này đơn giản là giúp bạn rút ngắn thời gian tìm kiếm mã số các bài hát Karaoke kết hợp hiển thị đoạn ngắn phần lời nhạc của bài hát vừa kiếm. Thay vì cầm quyển album to tướng và lật lật từng trang thì bạn chỉ việc mở chương trình này lên gõ tên bài hát và lấy mã số thôi.

4. Baonet

Nói về mảng tin tức và báo chí online thì phần mềm BaoNet là được ưa chuộng và đánh giá cao nhiều nhất trên Blackberry 10. BaoNet không chỉ tổng hợp nhiều mục báo khác nhau mà tốc độ làm việc của còn khá nhanh và ổn định với đa dạng thể loại báo cho dù bạn đang sử dụng 3G hay GPRS

5. VOA

Đây là chương trình hỗ trợ học tiếng Anh theo đài VOA. Con số bài học lên đến hơn 300 bài và có kèm theo phần giảng giải bằng Audio khá chi tiết và kỹ lưỡng nên rất tiện và thuận lợi cho việc tự ôn tập và trau dồi kỹ năng tiếng Anh của mình.

Tất cả apps mình chia sẻ ở trên hoàn toàn miễn phí, bạn có thể tài chúng ở BBW để dùng thử và cho mình biết cảm nhận của bạn khi sử dụng những phần mềm này nhé.

Chúc các bạn cuối tuận vui vẻ :)

Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Gió Ấm, 12/12/15
    Last edited: 12/12/15
    tvhieudn, hoabien and Hoangesc like this.
  2. vn.share761

vn.share761
    Expand Collapse

Member

Mình thấy trong các ứng dụng trên thì bb map và baonet là hai ứng dụng tương đối tốt nhưng bb map cần phải update thêm nhiều đường chưa update, còn baonet trên bbw quá cũ chưa thấy update gì cả, mình toàn tải ở snap về

3. xuanphuc242

xuanphuc242
    Expand Collapse

Member

Voa rất tốt nhưng thiếu nhiều bài quá

4. tvhieudn

tvhieudn
    Expand Collapse

Member

Mình thì dùng 2 app đó là Báonet và VOA. Mình thấy 2 app này xài tốt. Tuy nhiên, báo net lại tải ở CH Play chứ ko tải ở BBW.
    BBMaps thì có sẵn trên máy nhưng mình ko xài mà xài app Maps.Me, thấy rất ổn.
    Còn Karaoke finder thì giờ tải về xem thử thế nào :D