Up rom cho bb 9650

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi DungND, 3/4/15.

1. Chào các bác! E mới dùng 9650 Verizon OS 6.0.0.719 máy chạy không được mượt lắm, vào mạng chậm nên muốn các bác tư vấn cho 2 vấn đề
    1. Em đã đăng ký BIS của Vinaphone nhưng chỉ dùng được sóng 3G thôi chứ không có BIS, liệu máy em có dùng BIS được kô?
    2. Máy này có up được lên rom 7.1 kô, nếu được thì bản nào là tốt?
    Rất mong các bác chỉ giáo cho em nhe! Xin cảm ơn!

DungND

DungND
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Thân chào bạn, dòng máy 9650 sử dụng băng tần mạng CDMA mà nhà mạng việt nam không hỗ trợ, Nhà mạng Việt Nam sử dụng băng tần GSM nên 2 băng tần hoàn toàn khác nhau do vậy máy bạn sẽ có BIS chập chờn và thậm chí không có BIS. Trước đó có 1 nhà mạng Việt Nam hỗ trợ băng tần này đó là Sphone 'Nghe là thấy' và sau một thời gian dài thua lỗ dẫn đến tình trạng 'Nghe mà không thấy'. Do đó khi sử dụng dòng máy này bạn chỉ nên lướt web 3G bằng opera mini hoặc lướt bằng wifi và đừng đăng ký bis nha.

Dòng máy của bạn là 9650 không thể lên được os 7.1 như các dòng máy đời cao hơn mà chỉ sử dụng được OS 5 là ổn định nhất thôi bạn à =))

#2 Nông Dân, 4/4/15
    Last edited: 4/4/15
    DungND thích bài này.
  3. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thử trải nghiệm 9650, dưng hí hoáy vọc vạch ping seft các kiểu mà ứ active được BIS! Được cái bàn phím bấm đã!

DungND thích bài này.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

active bis tạm thời xong rồi tháo pin ra lại mất, khổ lắm bác ạ ! :(

5. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Dùng BlackBerry OS mà ứ có BIS là ứ khoái roài! 9930 active đc vĩnh viễn, up rom thoải con gà mái vưỡn ko mất!

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Nông Dân thích bài này.
  6. DungND

DungND
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn các bác nha! Cho e hỏi thêm là nếu kô có BIS thì nên dùng pm gì để check mail? Hiện tại e đang dùng OS 6.0.0.719 em thấy nó kô được mượt lắm, hay treo máy, vậy em có nên down xuống OS 5 kô và nếu có thì dùng bản nào tốt?