CHIA SẺ Tuyển tập truyện kiếm hiệp Kim Dung định dạng PRC

Thảo luận trong 'Tài Liệu & Sách Điện Tử – Ebooks' bắt đầu bởi Nông.Dân, 25/5/14.

1. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình dùng android thì thấy có 2 phần mềm khá tốt.
    1 là Wattpad : nó nhẹ và tải truyện online đc, rất là hay
    2 là FBreader hoặc aldiko : đọc khá mượt mà, có thể syn truyện online dễ dàng ko cần cop vô máy.

2. Phạm Nam Anh

Phạm Nam Anh
    Expand Collapse

Mình mới tập tẹ dùng BB, và mới sắm con Q10
    Trước đây bên android thì toàn dùng Kindle mà sang BB OS tải Kindle về lại ko dùng đc
    Cho mình hỏi là dùng phần mềm nào để đọc vậy .zZ

3. tuhoang

tuhoang
    Expand Collapse

bạn cho hoi mình load về máy dùng BB10 k mỏ được file. Thanks

4. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

@Nông Dân còn thiếu 1 truyện của Kim Dung nữa là Việt Nữ Kiếm mà dư 1 truyện đó là Lục Mạch Thần Kiếm. Theo dịch giả Nguyễn Duy Chính vì lý do "Thương mại" mà Nhà xuất bản (bên Trung Quốc) đã tách bộ truyện Thiên Long Bát Bộ ra thành nhiều phần khác nhau như Lục Mạch Thần Kiếm, Nhất Dương Chỉ... Mà mình đọc truyện TLBB (kể cả LMTK) thì thấy truyện LMTK bắt đầu từ lúc Đoàn Dự bị pháp sư nước Thổn Phồn Cưu Ma Trí bắt đi và chạy thoát vào Mạn Đà Sơn Trang gặp Vương Ngữ Yên trở về sau...
    Vài lời cùng thớt và các bạn nhé!=D

5. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Trong file down về @Nông Dân còn thiếu 1 truyện của Kim Dung nữa là Việt Nữ Kiếm (trong file .TXT thì có giới thiệu sơ qua) mà dư 1 truyện đó là Lục Mạch Thần Kiếm. Theo dịch giả Nguyễn Duy Chính vì lý do "Thương mại" mà Nhà xuất bản (bên Trung Quốc) đã tách bộ truyện Thiên Long Bát Bộ ra thành nhiều phần khác nhau như Lục Mạch Thần Kiếm, Nhất Dương Chỉ... Mà mình đọc truyện TLBB (kể cả LMTK) thì thấy truyện LMTK bắt đầu từ lúc Đoàn Dự bị pháp sư nước Thổn Phồn Cưu Ma Trí bắt đi và chạy thoát vào Mạn Đà Sơn Trang gặp Vương Ngữ Yên trở về sau...

6. Davidtran2003

Davidtran2003
    Expand Collapse

Member

Trong file down về @Nông Dân còn thiếu 1 truyện của Kim Dung nữa là Việt Nữ Kiếm (trong file .TXT thì có giới thiệu sơ qua) mà dư 1 truyện đó là Lục Mạch Thần Kiếm. Theo dịch giả Nguyễn Duy Chính vì lý do "Thương mại" mà Nhà xuất bản (bên Trung Quốc) đã tách bộ truyện Thiên Long Bát Bộ ra thành nhiều phần khác nhau như Lục Mạch Thần Kiếm, Nhất Dương Chỉ... Mà mình đọc truyện TLBB (kể cả LMTK) thì thấy truyện LMTK bắt đầu từ lúc Đoàn Dự bị pháp sư nước Thổn Phồn Cưu Ma Trí bắt đi và chạy thoát vào Mạn Đà Sơn Trang gặp Vương Ngữ Yên trở về sau...

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

dạ cảm ơn anh, em sẽ cập nhật vào thông tin bài viết <=-P

Davidtran2003 thích bài này.