HỎI ĐÁP Trường hợp Playbook bị loạn cảm ứng

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi SnowFox, 9/4/12.

1. Mình vừa mua cái playbook 64GB ở Dâu Đen cách đây khoảng 1 tháng, giờ về dùng nó thường xuyên bị cái lỗi như ở video youtube sau đây:

Mong các bạn tư vấn !

Ghi chú: Những cảnh báo về nguồn sáng, gần thiết bị từ tính,... thì đừng nói nữa, mình cũng đã cài lại hệ điều hành nhưng vẫn không khắc phục được. Hy vọng dauden cho 1 lời khuyên trong trường hợp này, vì mình ở Lâm Đồng nên khá bất tiện cho việc đi lại để kiểm tra trong ngày.

SnowFox

SnowFox
    Expand Collapse

Member

2. SnowFox

SnowFox
    Expand Collapse

Member

À, trên chỉ là video mô tả cùng 1 bệnh chứ dĩ nhiên mình không cố tình để dưới nguồn sáng như trong clip nhé, mà trong điều kiện bình thường máy cũng bị nhảy loạn xì ngầu lên như vậy á !

3. SnowFox

SnowFox
    Expand Collapse

Member

Hôm nay thì chỉ cần mở khoảng 5 phút là nó nhảy loạn cả lên, nản ơi là nản, cuối tuần đưa qua mấy anh bên DauDen xem hộ mình nhá !

4. countrycowboy

countrycowboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Máy của mình để gần dock sạc là nó bị thế. dời ra xa khoảng 50cm là hết. Của bạn chắc có vấn đề nếu không để gần vật nào đó có tác dụng tg tự dock sạc.

5. SnowFox

SnowFox
    Expand Collapse

Member

Bạn ơi, mình đem ra ngoài trời - quán cafe hay bất kì đâu nó cũng bị vậy hết á, dùng chỉ tầm 5 - 10 phút là loạn cào cào lên à. Hu hu !

6. garung11987

garung11987
    Expand Collapse

Member

Quá đơn giản... máy có khả năng loạn cảm ứng thôi bác... nhiều dòng máy cảm ứng vẫn hay bị mà bác...

7. SnowFox

SnowFox
    Expand Collapse

Member

Khắc phục có dễ không bác ?

8. tula...

tula...
    Expand Collapse

Member

không dám nói bên BB sao chứ thằng iPhone, HTC chạy Android em xài vẫn lâu lâu bị loạn cảm ứng trượt để nghe điện thoại nó ko trượt được luôn. Em chỉ thấy thằng HD7 chạy Windows Phone 7 cảm ứng mượt chẳng khi nào bị loạn cảm ứng cả

9. SnowFox

SnowFox
    Expand Collapse

Member

Nó bị hư bộ phận cảm ứng, hôm đưa máy lên bảo hành thì DĐ họ đã thay cho mình rồi ! Thanks !

10. tuan135

tuan135
    Expand Collapse

Member

máy mình cũng bị như vậy vì sạc cục sạc thiếu volt và thiếu ampe, cũng loạn y chang, nhưng từ ngày xài xạc mới chính hàng kg còn bị nữa, chạy rất mượn mà, dù để dưới ánh đèn, gần máy tính, gần loa... đều kg bị, đã thử rồi. Hàng PL kg biết sao xạc theo máy mau hư quá, đã chết 1 em, giờ xài bằng dock xạc hàng blackberry.Hôm giờ chạy tốt.