NATIVE Tripomatic - Lên lịch cho những chuyến du lịch bụi

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi haclongboy, 12/4/14.

1. watermarked-IMG_20140411_115936.jpg

Nếu bạn là người đam mê du lịch, thích đi đây đó và thường không muốn gò bó vào những tour du lịch vừa đắc và gò bó. Bạn yêu sự tự do và thích tự mình khám phá những nơi mình đến, và khái niệm du lịch bụi cũng từ đây ra.

Du lịch "bụi" (hay còn gọi là du lịch ba-lô, tiếng Anh: backpacking tourism) là loại hình du lịch thường được các cá nhân hay một nhóm nhỏ áp dụng, hành lý thường là một cái ba lô lớn. Hình thức này phù hợp cho việc khám phá thiên nhiên và trải nghiệm cuộc sống thường ngày của dân địa phương. Hoàn toàn khác với hình thức đi tour, du khách sẽ bị bó buộc trong một không gian và phải bị giới hạn thời gian lịch trình của chuyến tour. "Ta Ba-Lô" là một khái niệm khá quen thuộc trong giới trẻ năng động ngày nay.

Và ngoài những nhu yếu phẩm cùng những vật dụng cần thiết cho một chuyến phượt thì yếu tố bản đồ là một thứ không thể. Với phần mềm Tripomatic sẽ giúp bạn khám phá những địa điểm của những thành phố nổi tiếng như Hồ Chi Minh, New York, Paris, Rome,...Bên cạnh đó Tripomatic còn giúp bạn lên kế hoạch bao gồm những địa điểm mà bạn muốn đi trong ngày,...Phầnn mềm sử dụng kết nối 3G/Wifi để lấy thông tin, nếu như bạn không muốn sự bất tiện này thì có thể tải về bản đồ offline nhưng phải trả phí . Nào ta cùng khám phá Tripomatic.

Để thuận tiện cho việc quản lí nhiều trip của mình thì bạn nên tạo một tài khoản để dễ dàng cập nhật hơn.
    Lần đầu tiên bạn sẽ tự tạo một tour riêng cho mình , Tripomatic hổ trợ rất nhiều địa điểm du lịch nỏi tiếng và tất nhiên là có cả Việt Nam. Bạn có thể định sẳn là nơi nào mình đến , đi bao lâu và tham quan những địa điểm nào.
    Tripomatic còn cho bạn xem được hình ảnh, thông tin chi tiết về địa điểm của mình thông qua Wikipedia.
    Và mỗi nơi bạn đến sẽ được hiển thị những địa danh nổi tiếng.
    Nếu bạn chưa rành nơi mình đến thì Tripomatic sẽ gợi ý cho bạn những địa danh nổi tiếng, thông tin về đia danh đó....
    Chúc bạn có những chuyến đi vui vẻ
    Thông tin phần mềm:
    DOWNLOAD:
    BlackBerryVietNam.net​

haclongboy

haclongboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 haclongboy, 12/4/14
    Last edited by a moderator: 12/4/14
    mrbui, dolphin000 and ngobinh90 like this.