Trình duyệt web UC Browser cho blackberry

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi thanhlxcs, 4/11/11.

1. Vô tình nhớ ra cái trình duyệt UC Browser lúc trước mình hay dùng trên máy nokia, mình vào google tìm thì thấy có hỗ trợ cho bb nên tải về dùng. Rồi mình vào DDAppsWord tìm thử mà chưa thấy ai post nên mình muốn chia sẻ cho anh em down về dùng thử.

UC Browser từ lâu đã rất nổi tiếng là một trình duyệt web cho mobile rất tốt, chạy rất mượt mà trên nhiều dòng máy khác nhau, lại rất dễ sử dụng, có thể nói là tốt hơn Opera Mini, hỗ trợ cả bis/bes, gprs và wifi, đặc biệt là hỗ trợ thêm nhiều tab, giao diện rất đẹp mắt, có thể chọn nhiều kiểu theme khác nhau. Các bạn có thể download trực tiếp từ bb bằng cách dùng browser vào trang: wap.ucweb.com để down về phiên bản phù hợp với dòng máy đang dùng. Hoàn toàn có thể thay thế cho Opera đấy các bạn. Vì mình không biết đính kèm hình ảnh nên các bạn thông cảm.Các bạn hãy tự trải nghiệm và so sánh nhé. Vì mình muốn chia sẻ nên nếu lỡ trùng bài với bác nào thì đừng cho em ăn gạch nhé.

Hình ảnh bổ sung :

Hiện tại đã có phiên bản UC Browser mới nhất dành cho bb là 7.8 link download trực tiếp từ bb: http://wap.ucweb.com

thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

2. 02528@

02528@
    Expand Collapse

Member

Thank mình xẽ theo bạn ,thử xem

3. thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

Sao không thấy ai có ý kiến gì vậy? nếu ai đã dùng rồi cho mình xin ý kiến để rút kinh nghiệm lần sau post tiếp chứ. mình xin bổ sung link down trực tiết nha: http://wap.ucweb.com

4. KingOfDCP

KingOfDCP
    Expand Collapse

Trình duyệt này khá hay đấy. Thấy còn load nhanh hơn opera nhưng mà cái này ko đặc biệt làm cho bb nên phần menu hơi rườm rà. Đang tập quen mấy cái shortcut của nó.Nói chung là đáng để anh em thử

5. thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

Mình thấy menu nó cũng đơn giản và dễ dùng mà bạn, bạn có thể dùng phím 2 , 5 để cuộn trang lên xuống, phím 5 để chọn thay cho enter. Rất tiện lợi khi dùng để đọc báo.

6. daiaka

daiaka
    Expand Collapse

Member

Phần mềm này mình dùng lâu rồi, dùng đc hơn opera mini (theo ý mình).load trang nhanh hơn, mục chỉnh option cũng dể hiểu, có tự chuyển wifi, hiện giờ đã có bản mới nhưng tiếng trung

7. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Xin phép edit bài của chủ topic để đưa thêm hình bạn đính kèm vào bài cho sinh động