CHIA SẺ Tổng hợp ứng dụng dùng cho OS6

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi fanrim, 29/11/12.

1. [​IMG]

Trước tiên, cho em chào toàn thể BBers: Chúc toàn thể anh em 1 ngày đầy nắng.:P An lành, hạnh phúc.
    Không làm mất thời gian của mọi người. Em đi vào vấn đề luôn. Kể từ khi sử dụng BB, e phải nói là e đã nghiện nó rồi, ko nói ngoa: các account trên forum em đều đối là : FANRIM. (BB in Myheart). Bên cạnh đó em thích mày mò tìm kiếm khám phá test và trải nghiệm ứng dụng. Sau quá trình tham khảo em muốn được chia sẻ. Đó là lý do em bắt đầu bài viết này, nhằm giới thiệu các bác bộ ứng dụng mà e nghĩ chỉ cần cài thế là đủ dùng cho 1 chiếc BlackBerry. Bộ ứng dụng này đạt các tiêu chí:
    • Nhẹ nhàng mà hay được click.
    • Êm ái mà du dương, đỡ nhìn phải cái đồng hồ load.:D
    I. DDLunar: BB có lịch ngày, Những nó lại ko có thêm lịch âm.:(. thỉ thoảng ae nói chuyện hỏi nhau. không biết hôm nay là bao nhiêu âm nhỉ. Ah, anh đợi em chút: lịch âm của anh đây:

+DDLunar v1.0.2: E đã Attached. E nghĩ anh em dùng OS5 trở lên lên dùng bản này là bản mới cứng. em hay cập nhật phần mềm lên các bác cứ yên tâm là dùng bản mới nhất, giao diện đẹp lại trực quan: DD(Dâu đen).;)

II. DDict: My God: lần đầu nghe câu này là cũng chẳng hiểu là gì, vì sau dịch là mới biết : trời. Chẳng lẽ mình stupid vậy :(. Con BB của mình cần 1 cái từ điển là em search là tìm ra bộ từ điển này:

+ DDict: Nhẹ nhàng mà tình cảm (Free), có bộ Vietdict - chơi bản full là ra đi 50k. AE có tiền ko nói còn đa phần ae cũng còn phải để dùng việc # (việt nam mà.). cần việt - việt là có.(AE dân tộc cũng chưa sỏi lắm.:D ) và data các từ dịch #. ở đây e chỉ attached cho file cài. còn Data thì các bác vào link này nhá:

Đã có rồi lên em cũng chẳng updata lên làm gì nữa: tốn memory của forum.

III. Opera Mini: Ngồi nhà đi làm có máy tính online chơi game liên tục, đi xa ko mang theo nó ae làm gì để cập nhật tin tức bây giờ.:(. vào Brower mặc định thì ko vào đc hoặc là Restore mấy cái service book để vào mạng(OS6) cũng ko ngoài lệ. Opera mới thì nặng vào web kéo trackpad thì cứ dật đùng đùng. nếu dùng Opera thì dùng Opera 6.0 nhẹ nhàng load ầm ầm. em attached ở dưới và cả Service book mà em đã tìm đc(FULL) vina, mobi, vịt tel,... chặn bằng trời.

IV. BrightBerry: Đi đêm hôm vào chỗ vắng vẻ không ánh sáng. em sợ cái khoản này lắm. giờ thì các bác yên tâm: đã có BrightBerry. đến đâu sáng đến đó. e dùng và cảm giác rất tuyệt chạy luôn cả camera. cần soi cần nhìn kĩ cứ áp sát tròng mắt mà nhìn.:P

V. Google Maps: Đây là Soft cuối em muốn chiếc BB của các bác phải có. Google Maps.:) Lạc đường tìm đường thì nó như tấm bản đồ thu nhỏ của các bác, bác nào nhanh mồm nhanh mép thì hỏi đường cho nhanh. Em thì cứ gmaps rồi em mới hỏi đường.:P

Đây là bài tham gia Blackberryvietnam đầu tiên của em. em rất mong được sự ủng hộ đóng góp cố vấn chân thành của toàn thể AE BBer. E sẽ trở lại với phần Music premium (Lossless chứ ko phải lossly vớ vẩn 128kbp). Các bác chỉ cần hiểu là nhạc chất lượng cao được converter từ các CD có đóng dấu từ hiệp hội âm nhạc việt nam.

Lưu ý: E xin nói lại các soft trên dùng cho OS5 trở lên.

Các file đính kèm:

fanrim

fanrim
    Expand Collapse

Member

#1 fanrim, 29/11/12
    Last edited by a moderator: 20/12/12
  2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

thanks bạn,

3. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn này vui tính, am hiểu BlackBerry và có khiếu viết bài. Thanks nhé!

4. hai_te

hai_te
    Expand Collapse

Member

Có OperaMini 7.1 rồi bạn ơi :eek:

namcuoi thích bài này.
  5. fanrim

fanrim
    Expand Collapse

Member

Trước tiên, E xin cảm ơn Ae BBer đã có động viên khích lệ em.
    Lần đầu gửi bài mà đã AE Like. E rất vui.:)

6. fanrim

fanrim
    Expand Collapse

Member

Về vấn đề Opera thì bạn dùng Opera v6.0 là ngon nhất, bạn thử cài và cảm nhận coi: Opera v7 và 7.1 mới mình cài thì khi rê trackpad khá là giật, chơi game mà thế ức del luôn.:D. dùng cái gì cũng tối ưu phần cứng là hoạt động tốt hơn bạn ạh. Thank's bạn

hai_te thích bài này.
  7. hai_te

hai_te
    Expand Collapse

Member

Công nhận là em dùng OperaMini v7 thấy nó cứ giật giật, nhiều lúc khá bực mình :Oops:

s0nny_se7en_89 thích bài này.
  8. johnkeynes

johnkeynes
    Expand Collapse

Member

hình như Gmap bây giờ không dùng được trên os6 thì phải bạn ơi

9. hai_te

hai_te
    Expand Collapse

Member

Vẫn dùng như thường nhé :eek:

10. s0nny_se7en_89