CHIA SẺ Tổng hợp mã lỗi BlackBerry 10 (BB error khi khởi động) và cách khắc phục

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Zerostar, 13/2/14.

1. phan van kha ly

phan van kha ly
    Expand Collapse

Member

Bạn mua máy lâu chưa, việc loa bị rè mà gắn tai nghe vào thì ko = > tại loa rồi, máy mình thì chưa bị vậy bao giờ, bấm gác máy là gác liền ak, có thể nó sẻ tính thêm 1 giây. Tự tắt màn hình lúc chơi game mà vuốt ko lên mình cũng chưa bị nữa, bạn hãy thử up 1 cái rom khác xem còn bị vậy nữa ko, ( cách này ok nhất, nếu còn = > tại z10 của bạn ( có thể bạn mua phải hàng dựng lại..v,..v..) nếu hết thì nguyên nhân là do bãn rom hiện tại, còn cái loa bị rè thì có thể bạn để vô nước, va đập, hàng dựng, tăng công suất quá lớn bằng phần mềm nghe nhạc neutron, tăng tần số âm thanh quá cao bằng app mix nhạc pacemaker.... = > thay loa :D

#21 phan van kha ly, 19/1/15
    Last edited: 19/1/15
    se7en and QuânMèo like this.
  2. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Máy mình ko phải hàng dựng vì wipe máy vẫn lên setup cài đặt và led đỏ bình thường, những lỗi này xuất hiện sau 1 thời gian dài mình sử dụng máy ( > 6 tháng ) chắc nguyên nhân do mình uprom thường xuyên gây lỗi hoặc do cá nhân mình dùng, thank.
    Bổ sung thêm : mình mới test cuộc gọi, mình canh 0:04 giây mình bấm nút đỏ 1 lần và máy nhận lệnh ngay lập tức , nhưng đến 0:06 mới chính thức end call.
    Bổ sung lần 2 : vấn đề này thì mình hết lo rồi vì mặc dù máy báo end call lúc 0:06 nhưng trong lịch sử cuộc gọi chỉ tính 0:05 giây, xong 1 vấn đề đã giải quyết =))

#22 QuânMèo, 19/1/15
    Last edited: 19/1/15
    phan van kha ly thích bài này.
  3. phan van kha ly

phan van kha ly
    Expand Collapse

Member

Hj ý mình là bao gồm hết tất cả các khả năng có thể xãy ra rồi mình loại ra dần dần, mình vừa mới test với phần mềm nghe nhạc neutron, khi tăng tần số tiền khuếch đại âm thanh vượt ngưỡng thì loa mình cũng bị rè, cái này chắc là loa rồi, hj, còn mấy cai kia bạn up ngược rom xuống thử xem còn ko, rom ổn định nhất hiện giờ là 10.2.1.3062 ak

QuânMèo thích bài này.
  4. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Để mai mình uprom lại, thank bạn đã góp ý, mình mới bổ sung thêm đó =))

phan van kha ly thích bài này.
  5. redskullmetal

redskullmetal
    Expand Collapse

Member

Mọi người ơi? cho mình hỏi sao máy z10 của mình khi có cuộc gọi đến nó đổ chuông cỡ 2s rồi tắt chuông.mong mọi người giúp đỡ mình cái

6. LEMINHTHANH

LEMINHTHANH
    Expand Collapse

Mọi người ơi. Mình đang xài con Q10 (HDH OS 10.2.1.3062) nhưng không biết tại sao mình quay phim voi ghi âm, thì khi phát lại k nghe thấy tiếng. còn về nghe gọi nghe nhạc vẫn rất tốt. Như vậy là sao vậy? Mong mọi người giúp mình. Tks mọi người

7. havanlam

havanlam
    Expand Collapse

minh mua pin mới về bỏ vô z10 thì bị báo lỗi www.erro.bb10-20. Xin ban nào giúp mình với

8. havanlam

havanlam
    Expand Collapse

Cảm ơn bạn. Đe mình làm thử.

9. Đoàn Tuấn Vũ

Đoàn Tuấn Vũ
    Expand Collapse

[PIN][/PIN]Hiện tại mình đang xài Z3.
    Từ ngày Up lên 10.3 thì máy xài bình thường, ko gặp vấn đề gì.
    Mình thường online bằng 3G nhưng từ tối hôm qua đến giờ gặp 1 lỗi mà mình ko biết cách khắc phục đó là mình chỉ online được 1 số ứng dụng, còn một số ứng dụng khi vào thì có thông báo "Không có kết nối"
    Một số ứng dụng báo lỗi này là: Zalo, FPT play, Appvnstore, Zingmp3, 1Mobile Market...
    Trong khi vào trình duyệt, vào Youtube, vào BBWorld, facebook cho BlackBerry thì vẫn bình thường.
    Mình đã thử gỡ bỏ 1 vài ứng dụng rồi cài lại nhưng mà vẫn ko khắc phục được :(
    Mod hoặc bạn nào biết cách sửa lỗi này ko, xin chỉ dùm. Thanks nhiều!

Các file đính kèm:

#29 Đoàn Tuấn Vũ, 9/3/15
    Last edited: 9/3/15
  10. NguyenDinhTiep

NguyenDinhTiep
    Expand Collapse

Member

Cho em hỏi có bác nào bị tình trạng khi nghe nhạc mà ấn tăng giảm âm lượng có tiếng tạch tạch phát ra kiểu như rè loa không? Chỉ ấn mới bị ngay lúc ấn còn bình thường không vấn đề gì? Em dùng z10-001, os 10.3.1.2243