CHIA SẺ Tổng hợp mã lỗi BlackBerry 10 (BB error khi khởi động) và cách khắc phục

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Zerostar, 13/2/14.

1. kuhanoi

kuhanoi
    Expand Collapse

có bác nào bị tình trạng up room cho Q10 xong thì không thể add account facebook không? máy cứ báo lỗi do thay đổi pass nhưng vào fb bằng ipad vẫn bình thường

se7en thích bài này.
  2. tuanvhv

tuanvhv
    Expand Collapse

Mình dùng z30 firm 10.2.1.2977 hay bị treo khi có cuộc gọi tới ( thấy máy rung thò tay lấy máy không biết chạm vào đâu bị treo cưngs). Không gạt sang nhận hay huỷ cuộc gọi được, phải chờ bên kia không gọi nữa thì mới sử dụng máy lại được, ngay từ firm đầu cũng đã bị. Ông bạn dùng Z10 thỉnh thoảng cũng bị thế. Nhờ các bác có cách nào khắc phục không? Thanks

À máy của mình còn bị tình trạng nhận cuộc gọi hay bị rớt sóng, nói chuyện đc 15-20s là cứ tậm tịt không nghe được, trong ngoài nhà đều bị, mình dùng viettel, đã đổi sim mới vẫn bị ạ. Nhà mình ở cầu giấy

#12 tuanvhv, 23/9/14
    Last edited by a moderator: 11/10/14
    Taquards thích bài này.
  3. phuc nguyễn

phuc nguyễn
    Expand Collapse

mình đang bị lỗi này mà làm mãi không được chắc thay pin rồi.

4. Taquards

Taquards
    Expand Collapse

Mình cũng bị hiện tượng như Tuanvhv: "Mình dùng z30 firm 10.2.1.2977 hay bị treo khi có cuộc gọi tới ( thấy máy rung thò tay lấy máy không biết chạm vào đâu bị treo cứng). Không gạt sang nhận hay huỷ cuộc gọi được, phải chờ bên kia không gọi nữa thì mới sử dụng máy lại được, ngay từ firm đầu cũng đã bị"
    Đã đổi máy mới, nhưng thi thoảng vẫn bị. Nhờ anh em chỉ giáo!

5. tuanvhv

tuanvhv
    Expand Collapse

Chắc đây là bệnh kinh niên của BlackBerry, cty mình mấy người bị, mà các fan BlackBerry đâu hết cả rồi E hỏi mãi mà không thấy bác nào phản hồi?

6. ngominhtan

ngominhtan
    Expand Collapse

ban oi ban nói cụ thể dc ko minh củng bị như bạn mở hoài nó ko lên h phải làm sao ><

7. tuanvhv

tuanvhv
    Expand Collapse

Giờ mới thấy bb chết là đúng, thắc mắc hỏi mãi không thấy ai giải đáp.

havanlam thích bài này.
  8. haianhbg

haianhbg
    Expand Collapse

Chào các bạn! Mình là dân mới dùng BB10. Hiện mình đang dùng bản phát hành phần mềm OS 10.2.1.3062, nhưng sau mỗi lần tắt nguồn reset lại thì yêu cầu mở để hoàn tất cài đặt và giờ không dùng được BBlink nữa (cài BBlink yêu cầu hoàn tất cài đặt BB10). Các bạn giúp mình khắc phục lỗi này với! Xin cảm ơn!

9. phan van kha ly

phan van kha ly
    Expand Collapse

Member

Mình đã bị như vậy và khắc phục đc đó là bạn phải kích pin, Nghĩa là dung lượng pin còn lại ko đủ để khởi động nguồn, cũng ko nhận sạc khi cắm vào, bạn có 2 cách kích pin: 1 là cắm sạc vào, bấm giữ nút nguồn trong 3giây để tắt hẵn đt rồi để chừng 10phút sau, 2 là lấy cục pin ra gắn vào cục sạc rời, để chừng 20p, sau đó gắn vào đt là mở nguồn lên ak. Mình bị 1 lần, làm mãi mà nó cung ko lên, cuối cùng mình đã kích pin và lên, kể từ lần đó tới giờ ko bị nữa, sài rất ok, 1 điều mà bạn nên nhớ là ở mức pin quá thấp ko nên bấm khởi động lại điện thoại vì có thể sẻ ko đủ năng lượng để khởi động nguồn. Nếu bạn ở gần gần cần thơ thì mình làm cho

havanlam thích bài này.
  10. QuânMèo

QuânMèo
    Expand Collapse

Member

Mình có 1 số vấn đề về z10 mong các bạn tư vấn :
    1.Mình dùng os 10.3 chưa up leak, thỉnh thoảng mình lên mạng hoặc chơi game thì màn hình z10 tự động tắt, không thể vuốt lên để mở màn hình được mà phải dùng nút nguồn, còn lại thì vẫn dùng như bình thường.
    2 . khi kết thúc cuộc gọi bấm nút đỏ khoảng 2,3 lần thì cuộc gọi mới kết thúc. Vd: bấm kết thúc lúc 0:07 giây thì 0:09 giây mới end call. Cảm ứng test bằng BBVE không bị liệt bình thường nhé.
    3. Khi mở hết loa thì nghe rè, nhưng cắm tai nghe thì nghe rất to, trong và rõ. Mong bạn nào biết chia sẽ kinh nghiệm cho mình, cảm ơn mấy bạn.