CHIA SẺ Tổng hợp các trò chơi cực hay mà miễn phí trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Games - Trò Chơi' bắt đầu bởi Nông Dân, 6/11/15.

1. top.jpg

Thân chào các bạn, BlackBerry 10 tuy có nhiều bất cập về giải trí với ít những trò chơi hay và lôi cuốn nhất là các dòng máy màn hình vuông chuẩn 1:1 nhưng không phải là không có. Và hôm nay mình tổng hợp cho các bạn một số trò chơi miễn phí nhưng rất hay trên các dòng máy BlackBerry 10 nhé.

1. Castle Rush - Thể loại game trí tuệ có thể bạn sẽ chưa gặp bao giờ:

Lâu lắm rồi mới thấy một thể loại trò chơi trí tuệ cực hay và lôi cuốn như Castle Rush này nên mình viết bài giới thiệu đến anh em BBers chơi thử và đánh giá. Thuộc thể loại trò chơi đẩy thùng nhưng lại có lối chơi hoàn toàn mới lạ và hấp dẫn đến phút cuối, mình đã thấy nhàm chán với các kiểu xếp hình thành 3 hộp sẽ ăn điểm như các trò chơi Candy Rush hay các kiểu khác nhưng Castle Rush lại khiến mình nhập tâm rất nhiều mỗi khi chơi vì đây là thể loại trí tuệ đối kháng, bạn không tinh tế khi chơi là sẽ thua và mất hết lính của mình.

2. Stunt Extreme - Trò chơi thể thao nhào lộn cùng dòng xe Cào Cào:

Vô tình bắt gặp trên BlackBerry World nên muốn chia sẻ cùng anh em thể loại đua xe cào cào vui nhộn và lôi cuốn này. Nếu như anh em có từng chơi thể loại đua cào cào ngày xưa trên các dòng máy điện tử băng hộp (NES) thì sẽ cảm thấy sự tuyệt vời từ trò chơi này, hơn thế nữa trò chơi còn mang đến cho bạn nhiều hơn với các kỹ năng nhào lộn khác biệt, đánh lén, tăng tốc và thậm chí ngã xe bạn cũng phải chạy đến dựng xe lên và đi.

3. Daktylos - Thể loại Game phiêu lưu với cách chơi mới lạ:

Hãy trợ giúp cho Daktylos - thành viên cuối cùng trong bộ tộc của anh ta còn sống sót trong thế giới tiền sử đầy rẫy kẻ thù và những hiểm nguy rình rập cho dù trốn trên rừng hay xuống biển. Lúc nào Daktylos cũng mang một cái búa trên người, nên có thể chống lại được một số kẻ thù ở gần vì dụ như chim lửa và người tiền sử. Với các viên thiên thạch được cảnh báo trước và quái vật biển cần phải tránh xa và hết sức đề phòng.

4. Puralax - Trò chơi trí tuệ độc đáo và chẳng giống ai:

banner-2 (1).png

Puralax là một trò chơi đố đơn giản mà bạn cần sơn mọi ô có màu vào một màu để hoàn thành mỗi cấp độ. Mỗi cấp độ có một màu đích khác nhau, được chỉ báo bởi màu của thanh trên cùng của màn hình. Thực sự mình thấy đây là một thể loại trò chơi trí tuệ rất sáng tạo mà có thể các bạn chưa từng chơi lần nào, hấp dẫn bởi bạn sẽ phải tìm kiếm đường đi cụ thể cho từng ô màu và nếu bạn đi sai 1 bước thì tất cả các phản ứng kèm theo sẽ bị vô hiệu hóa.

5. Galaxy Defense - Game phòng thủ cực đỉnh lôi cuốn bạn đến phút cuối

Galaxy Defense - Game phòng thủ hay nhất trên tất cả các nền tảng, trò chơi chiến lược tốt nhất. Bạn là người nằm trong bộ quốc phòng và nhiệm vụ của bạn là chỉ huy việc thủ thành một cách đúng nhất, chiến thuật nhất. Với vô số thách thức và bản đồ khác nhau, thiết lập đội hình độc đáo của riêng mình, chính sự đa dạng, phong phú đã gây cuốn hút người chơi. Galaxy Defense với thiết kế là một chiến trường cũ nhưng những nhiệm vụ hoàn toàn mới và rất là kịch tính.

6. MeteGol - Trò chơi đá bóng đỉnh cao hấp dẫn với lối chơi lạ lùng:

Nếu như bạn đã từng chơi các thể loại trò chơi đá bóng thì giờ đây bạn sẽ cảm nhận sự mới lạ của thể loại trò chơi chạy nhảy vượt chướng ngại vật lồng ghép cùng bóng đá khá hay, hấp dẫn ngay từ lần đầu bạn chơi. Hãy trải nghiệm ngay nha vì trò chơi hoàn toàn miễn phí và đồ họa khá đỉnh.
    7. Brick Game - Trò chơi xếp gạch đúng nghĩa:

Brick Game Simulator là game xếp hình cho các dòng máy BlackBerry 10. Các bạn còn nhớ trò chơi hồi trẻ thơ khi các bạn cầm chiếc máy chơi điện tử cầm tay cặm cụi xếp hình. Với giao diện mô phỏng theo chiếc máy chơi điện tử đó thì Phiên bản trên BlackBerry 10 sẽ cho các bản cảm giác rất thích thú. Hãy cầm điện thoại và tải trò chơi ngay nhé.

8. Rambo Combat - Trò chơi nhập vai và bắn súng đỉnh cao:

Đến với Rambo Combat bạn chỉ cần chạm chạm vào màn hình để bắn bắn, ngắm sao cho thật trúng mục tiêu của mình, game có lối chơi đa dạng và phong phú hứa hẹn sẽ mang tính đột phá cao cho người chơi, một phong cách shooter cartoon giống với biệt đội thú cưng trước đây.

9. Tap Saga - Tu luyện đánh quái, cẩn thận với màn hình của bạn trước khi tải =))

Chắc bạn đã từng nghe đến trò chơi Tap Hero trong những quãng thời gian trước, một trò chơi đập quái xả stress dành cho tất cả mọi người mà người ta hay gọi nôm na là "Anh Hùng TAP" (rofl). Bây giờ trò chơi đã trở lại với tên gọi Tap Saga. Hỗ trợ giao diện Tiếng Việt. Nếu bạn đã tham gia vào trò chơi rồi sẽ nhận thấy nhiều điểm thú vị từ tuyệt chiêu, kỹ năng, nâng cấp đến những con quái chết cười. Âm thanh lại càng khiến bạn thích thú khi chơi.
    10. Alien Hive - Trò chơi trí tuệ di chuyển với cách chơi mới lạ và độc đáo

Alien Hive là một tựa game thuộc thể loại game giải trí nhẹ nhàng, có thể coi đây là một game kết hợp cách di chuyển của game ghép hình và lối chơi của game kim cương. Game sẽ mang tới cho các bạn một cách chơi mơi mẻ độc lạ nhất từ trước tới nay.

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

2. kien2211

kien2211
    Expand Collapse

Member

Có nhiều trò giờ mới biết. Thanks nhiều hehe

3. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

thank bác nông dân

4. Lạnh Lùng

Lạnh Lùng
    Expand Collapse

Member

Cái trò tap saga chơi thì uống pin như uống bia. Sờ vào màn hình bỏng tay =))

P/s: thiếu game Brick Breaker huyền thoại nữa bác Nông Dân ơi =))

Nông Dân thích bài này.
  5. kien2211

kien2211
    Expand Collapse

Member

Bác cho hỏi cái trò Brick tắt rung được không?

Nông Dân thích bài này.
  6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mấy cái đó độ phổ cập quá rồi, chiến mấy game độc đáo cho vui bác ạ =))

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

có bác, vuốt vuống 1 lần tắt thanh ngang là hiện ra cài đặt ấy mà =))

kien2211 thích bài này.
  8. tuanjuninho

tuanjuninho
    Expand Collapse

Member

e thấy 2 games: 2048 & Hues cũng rất hay mà,ko thấy #Nongdan giới thiệu

Nông Dân thích bài này.
  9. mr.fly

mr.fly
    Expand Collapse

Well-Known Member

chess wise chơi cờ rất hay. đt chơi game giải trí đơn giản thôi và k tốn pin. Còn khủng hơn thì giả lập gba hay snes. Đủ trò cho ae

#9 mr.fly, 6/11/15
    Last edited: 6/11/15
  10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

à, 2048 khá phổ cập bác ạ, còn Hues e chưa trải nghiệm qua =))