RÒ RỈ [Tin đồn] BlackBerry 'Prague' sẽ là thiết bị BlackBerry đầu tiên chạy Android?

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi Nông Dân, 18/6/15.

1. khanhvlxd

khanhvlxd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đang dùng q10 10.3.1, tạm hài lòng vs nhu cầu bản thân. Ra mắt android kệ, ko hỗ trợ bb10 nữa kệ, dùng q10 đến suốt đời :P. Sau này ko ra máy nào nữa thì mua con 87 + ipad ( xài bb nó có cảm giác nhớ nhung khó tả thật, dùng bb10 mà thấy rao vặt, mua bán mấy con bbos mình đã sài vẫn không thể không xem, nó vẫn có sức quyến rũ kỳ lạ :D)

2. Lương Thùy

Lương Thùy
    Expand Collapse

Member

Buồn nhưng vẫn trung thành với bb10 thôi.

3. Allforyou

Allforyou
    Expand Collapse

Member

"Đơn giản là Khác biệt". BB là một thiết bị mà ở đó bạn càng sử dụng lâu năm bạn càng thấy mình " dốt" . Điều đó, nói lên rằng ở BB bạn luôn thích khám phá và nơi đó bạn càng khám phá bạn càng thích thú. Giả định rằng nếu IOS của Iphone không cho phép Cydia " một loại sâu" phá hoại táo, nó là một lỗ hỏng để người tiêu dùng tìm đến và sử dụng Iphone được hiệu quả cho nhu cầu giải trí ..........thì thiết nghĩ Iphone có được doanh số bán như hiện nay không? Lần đầu tiên mình đến với smartfone là Iphone 4 và 4S qua một năm sử dụng mình có thể sử dụng rành rọt 50% công suất của 2 sản phẩm. Nhưng khi mình đến với BB đã 9 tháng thì công suất là chưa đến 10%. Nói thế để bạn hiểu rằng BB luôn là khao khát chinh phục. và khi một cái gì mà bạn khó chinh phục điều đó làm cho bạn càng thích thú. Cũng như mình tham gia đợt du hí núi Gia Lào vừa rồi, mình không thể tin rằng mình sẽ lên được đỉnh núi đó ở độ cao như thế, nhưng cuối cùng mình vẫn chinh phục được, điều đó chứng minh rằng bạn phải luôn khao khát khám phá và khi đã chinh phục được nó bạn sẽ là người hạnh phúc nhất.
    Mình xin nói thêm HĐH android không có gì đặc biệt ngoài tiêu chí dễ sử dụng cho hầu hết mọi người.
    Mình xin nhận gạch và đá vì cuối năm mình cất nhà Hihi. Xin chào thân ái, đoàn kết !
    Xin nhắc lại rằng BB luôn " Đơn giản là Khác biệt".

Nông Dân thích bài này.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

em thích anh rồi đấy =D

5. ITdhpd

ITdhpd
    Expand Collapse

Well-Known Member

có bác nào đã nghĩ đến viễn cảnh bb ra đi không thì khi đó anh em dùng bbos sẽ ra sao nếu không có BIS

6. Đào Duy Khánh

Đào Duy Khánh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tập trung vào thế mạnh của mình bao giờ cũng đạt kết quả tốt hơn làm cùng lúc nhiều thứ. BlackBerry hiện tại không đủ tài chính như các đối thủ cạnh tranh khác để làm nhiều việc, đồng thời nhân lực vừa phải chấm dứt hợp tác vì nhiều lý do thời gian qua. Cho nên tin đồn này hầu như không có cơ sở để tin, xử lý bằng photoshop với những hình ảnh như thế này là khá dễ theo kinh nghiệm của 1 thằng làm kiến trúc sử dụng pts, lâu lâu lấn wa đồ họa như mình. Chỉ trừ khi đây là định hướng ngay từ khi mới nhậm chức của Chen, cái này thì khó nói, ko có khả năng và chuyên môn làm kinh tế nên không đoán được suy nghĩ của lão. Còn nếu tin này là thật thì không thấy hy vọng nhiều vào khả năng sống sót của BlackBerry. Ra mắt máy BB chạy Android nghĩa là hầu như chắc chắn ko có người nào đã dùng BB10 muốn mua, có khi lại thất vọng và từ bỏ BlackBerry, vì tầm nhìn của họ không giống các nhà lãnh đạo của BB. Người dùng Android, thật ra chẳng mấy ai biết đến BB nữa và khá nhiều người cho rằng máy android đẹp trong khi mình nghĩ cầm vào những thiết kế như vậy sẽ khiến tay mình bốc mùi (ít nhất nghe thấy tận mắt ở việt nam). Nhưng thật vẫn chưa nghĩ ra là BB làm thế nào để khách hàng Android mua máy BB chạy android, và đây có phải hệ quả sau khi bàn bạc về gg service với Google hay với samsung khiến BB phải có động thái này hay ko cũng chưa biết. Tóm lại tin đồn vẫn là tin đồn, không vội tin khi chưa có thông báo chính thức. Mà làm gì thì làm, BB sống và phát triển được thì ủng hộ.

#36 Đào Duy Khánh, 19/6/15
    Last edited: 19/6/15
    Aric Lam and Mèo like this.
  7. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Ý anh là chinh phục HĐH BB lẫn các fan nữ của nhóm dùng BB chứ gì ? 10% là nhiều lắm rồi nha (rofl)

Azulka and Đào Duy Khánh like this.
  8. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Không sao đâu anh. chừng nào ra thì tính. chuẩn bị trãi nghiêm 10.3.3 thôi (rofl)

9. Đào Duy Khánh

Đào Duy Khánh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đọc Crackberry mới hài, bữa trước có bài hỏi:
    CrackBerry Asks: Would you buy an Android-based BlackBerry?
    Sau đó ra luôn 1 bài:
    The majority of CrackBerry readers wouldn't buy an Android-based BlackBerry
    Nghĩa là đa số người đọc trên crackberry cũng không muốn mua thiết bị này. Tin này là thật thì coi bộ cộng đồng BB lại nổi sóng gió. Ngồi xem rồi đợi 10.3.3 thôi, ít ra vài tháng tới cũng có cái để đọc =))

#39 Đào Duy Khánh, 19/6/15
    Last edited: 19/6/15
    Nông Dân thích bài này.
  10. uyencoi

uyencoi
    Expand Collapse

Member

Vậy thì con Passport của mình sắp thành của độc rồi. Yêu Blackberry