OFFICIAL Thông tin quan trọng về Blackberry Protect cho người sử dụng BlackBerry 10.3.2

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi GHΩST-ββΣR, 16/4/15.

1. Longdgs

Longdgs
    Expand Collapse

Member

Mong 10.3.2 8-)

2. Nguyen Thanh Trung

Nguyen Thanh Trung
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bảo sao mật vụ Mỹ toàn dùng Blackberrry

3. X-Tiến

X-Tiến
    Expand Collapse

ad cho mình hỏi mình đang dùng ó 10.3.1 mà mình k nhớ pass ID , khi mình muốn lên 10.3.2 lúc đó đặt lại ID mới đc k. Nãy mình vừa xóa bb ID nhập ở máy trên trang chủ r tại sao nó vẫn yêu cầu phải nhập ID

4. GHΩST-ββΣR

GHΩST-ββΣR
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bbid thiết đặt ban đầu với máy khi cài đặt lần đầu nó đồng bộ từ bbworld, bbm, bbid, .... Theo mình bạn nên tạo id mới (mình thường dùng mail và pass của mail đó cho dễ nhớ) cần thiết thì cài lại máy khi đang 10.3.1. Nếu bạn lên 10.3 sẽ dính protect yêu cầu nhập pass cũ. Lúc đó ko nhớ thì phức tạp lắm. Chả tội gì mạo hiểm khi mọi thứ đang nằm trong khả nặng mình bạn à!...:D

5. X-Tiến

X-Tiến
    Expand Collapse

Thank ad, mình đã lập lại 1 ID mới giống vs ID trên Z10 ( theo những gì mình nhớ đc ). Mình đăng nhập ID này vào BB Link trên laptop Khi mình thừ đồng bộ hóa danh bạ thì nó chấp nhận như thế có nghĩa là ID của lap vs ID của máy là giống nhau phải k ạ ??? Nhưng lạ là mình đang nhập pass như thế vào máy DĐ mình lại k thấy phản hồi gì, k báo sai mk mà cũng chẳng tải đc gi. Mong ad sớm trả lời. Thank trc

6. GHΩST-ββΣR

GHΩST-ββΣR
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn lập mới nghĩa là id này sẽ khác id cũ ko cần bàn cãi (nếu bạn dùng tìm mật khẩu tìm lại được password id cũ thì khác). Đồng bộ danh bạ thì mình ko hiểu lắm nhưng theo mình đồng bộ vào thì dễ, để backup ra mới quan trọng. Lúc đó nếu nó yêu cầu bạn nhập id và pass ban đầu thì bạn lại mất sạch dữ liệu ko backup được. Danh bạ nếu bạn nhập mail thì từ đầu thì nó đã đồng bộ sẵn trên mail (bạn nên kiểm tra lại) hoặc cài app để backup lại cho chắc ăn (cài bằng file bar cũng được) mình nhớ ko nhầm có app Contact X của Viethop có file bar a e chia sẻ trên diễn đàn thì phải? Để mình tìm lại rồi gửi cho bạn nhé!

X-Tiến thích bài này.
  7. X-Tiến

X-Tiến
    Expand Collapse

Do trc mình sử dụng BB ID trên lap khác vs ID trên máy di động khi đó mình đồng bộ hóa danh bạ nó báo "k đồng bộ đc do không trùng ID" lần này nó lại chấp nhận mình tưởng 2 ID đã giống nhau. Còn danh bạ mình đã đồng bộ hóa vs cả gmail r. Thank!

8. evilinc1994

evilinc1994
    Expand Collapse

Member

Cho em hỏi nếu chẳng may lạc mất em nó thì mấy cái khoá máy từ xa, định vị xem máy ở đâu thì máy phải bật wifi or 3G đúng ko ạ @@

9. Nông Văn Dân

Nông Văn Dân
    Expand Collapse

Tuyệt vời! Cảm ơn ad đã chia sẽ

GHΩST-ββΣR and Nông Dân like this.
  10. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

giống nhau thế bác :P