Thắc mắc về hiển thị tên nhà mạng

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi ganefarmax, 4/5/12.

1. Hiện mình mới xài con 9900 được mấy ngày, hàng chính hãng mua của viettel, mình củng xài sim viettel luôn. mình chưa hiểu vì sao mà máy mình cứ một lát thì bên cạnh tên nhà mạng Viettel lại hiện lên một dãy kí tự khó hiểu, hiện lên một lát lại mất, sau đó lại hiện lên với một dãy kí tự khác. mình chưa biết vì sao. có bạn nào biết giải thích giùm dc không?
    có hình rồi nek:

ganefarmax

ganefarmax
    Expand Collapse

Member

Nguyễn Tất Thành thích bài này.
  2. longhau

longhau
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn có thể cho thêm chút hình ảnh chi tiết được không?

3. ganefarmax

ganefarmax
    Expand Collapse

Member

hic, diễn đàn ko cho up ảnh trực tiếp. mình up link của flickr sao ko đc vậy?

4. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này là do lỗi bản ROM chưa tương thích với nhà mạng thôi, bạn để chế độ 2G thì sẽ xảy ra hiện tượng đấy, còn bạn để chế độ 3G thì sẽ không sao, lỗi này thường xuất hiện với nhà mạng Viettel thôi bạn ah, bạn có thể UPROM lên các bản khác để tránh hiện tượng này!

5. ganefarmax

ganefarmax
    Expand Collapse

Member

Máy mình là máy chính hãng, mình vừa up lên rom 7.1.0.342(1149) mới nhất của chính nhà mạng viettel ma, hiện mình cũng đang dùng gói BIS của Viettel luôn. Hình như giống bạn nói, mình có để ý thì thấy những lúc mất sóng 3G, xuống EDGE thì có hiện tượng trên. còn khi tín hiệu 3G thì k bị, hay là bị mà mình ko để ý. có cách nào giải quyết triệt để ko nhỉ, nhiều lúc thấy hiện lên vậy mất sướng =)).

6. ganefarmax

ganefarmax
    Expand Collapse

Member

mình thấy có mấy bạn up hình cũng có mấy dòng chữ bên cạnh tên nhà mạng nhưng là tên do các bạn tự chọn, ví dụ như tên nick chẳng hạn. làm sao mà có dc vậy?

7. nguyenphong

nguyenphong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn có thể vào Option rồi gõ tìm kiếm với từ khóa "Cell" khi đó bạn sẽ vào phần cài Cell Broadcasting và tắt chế độ đó đi

8. ganefarmax

ganefarmax
    Expand Collapse

Member

cái này trong tiếng việt là "tin nhắn quảng bá" phải không bạn? mình xài tiếng việt. mình tắt rồi.

9. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Đó chỉ là vấn đề về Phần mềm thôi bác đừng lo quá - bác có thể up bản mới [Official] OS 7.1.0.391 cho BlackBerry Bold 9900 từ Rogers. Gook Luck