HỎI ĐÁP Thắc mắc vài điều về BB Q10 (Thai)

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi v0huynh, 7/11/14.

1. Xin chào mọi người. Mình mới bắt đầu xài dòng blackberry (Q10-Thai) nên có vài điều muốn hỏi sau:
    1. Ngay bên cạnh cột sóng (mobifone) có xuất hiện "3g" nghĩa là sao ah dù mình k chưa đăng ký 3G?
    2. Làm thế nào để khóa phím ah?
    3. Bên cạnh trái phím "Enter" có biểu tượng "cái loa" dùng trong chức năng nào ah?
    4. Nhạc chuông đôc quyền của BB là nào ah?
    Mong các ae chỉ giáo ah, thank!

v0huynh

v0huynh
    Expand Collapse

Member

2. bui ngoc quan

bui ngoc quan
    Expand Collapse

Member

mình ko xài q10 nên không biết nhiều,nhưng mình thấy trong blackberry có phần hướng dẫn bạn vào đó xem sẽ phát hiện nhiều điều thú vị...

v0huynh thích bài này.
  3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Mình giải đáp cho bạn nhé !

1. BlackBerry Q10 hỗ trợ nhiều băng tần 2G, 3G,4G nên việc hiển thị 3G trên máy là chuyện bình thường, bạn có thể vuốt từ trên xuống thấy mạng di động mobiphone nhấp vào chữ đó, sau đó xuất hiện một hộp tùy chỉnh trong đó có 'chế độ mạng' bạn nhấp vào đó để chỉnh lại băng tần mạng nhé.

2. hiện tại Q10 chỉ có cách đơn giản nhất là khóa phím bằng phím cứng trên đỉnh máy bạn nhé.

3. phím loa trên bàn phím để bạn bật loa ngoài trong lúc gọi điện, bạn chỉ cần nhấn nút đó để kích hoạt hoặc tắt loa ngoài nhé, và nhiều chức năng khác nữa mà bạn nên vọc nhiều cho biết nha.

4. nhạc chuông mặc định của BlackBerry đều được tùy chỉnh trong 'Cài Đặt > Thông báo' bạn nhé.

ngobinh90 and v0huynh like this.
  4. v0huynh

v0huynh
    Expand Collapse

Member

Thank cac ae nhieu,ma trong cau so 4 la y minh hoi ban nhac chuong rieng cua BB la j? Nhu cac hang khac deu co tieng chuong rieng nghe la biet cua hang nao lien. Voi lai minh k thay co tap huong dan su dung day du ma chi co 01 to chi dan vai chuc nang (hd su dung nhanh) va mot tap huong dan an toan thoi, khong le bi thieu??? Mong y kien cua ae,thank!

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

có đó bạn àh, nhạc chuông điển hình của BlackBerry là Zen Spirit có trên các dòng máy BB10 và OS. còn về hướng dẫn thì không thiếu đâu bạn àh, mặc định q10 chỉ có vài ba quyển sách hướng dẫn nhanh thôi bạn, lần sau bạn vui lòng comment có dấu nha, nếu không admin sẽ xóa đó. hihi

ngobinh90 thích bài này.
  6. v0huynh

v0huynh
    Expand Collapse

Member

AH THANK A NHIỀU NHA

Nông.Dân thích bài này.
  7. nhớ người

nhớ người
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái hinh loa bên trái lẽ để ghi âm chứ

8. v0huynh

v0huynh
    Expand Collapse

Member

Ghi âm cuộc gọi hả bạn?

9. v0huynh

v0huynh
    Expand Collapse

Member

Ae cho mình hỏi là Chế độ Ban đêm dùng làm gì vậy?
    Có phím tát để bỏ dấu khi nhập van bản k vì phải nhấn phím "sym" rồi vào trang 2/2 mói đuọc. Và không type đuọc hết nguyên am tiếng việt ( chỉ có ô, â, ê thôi)
    Mong ae giúp đõ, thank!

#9 v0huynh, 9/11/14
    Last edited: 9/11/14
  10. shjsen

shjsen
    Expand Collapse

Member

ặc, có bộ gõ mà bạn, bạn vào phần ngôn ngữ, chọn language input, chọn add/remove (biểu tượng địa cầu phí dưới) sau đó bạn check vào english và Tiếng việt thôi.
    sau đó mỗi lần bạn muốn chuyển ngôn ngữ gõ thì bấm tổ hợp phím "alt + enter" nha. Tiếng việt gõ telex nhá bạn. have fun

Nông.Dân thích bài này.