Tản mạn về BlackBerry - Câu chuyện dài quanh những cái tên

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi Mèo, 9/4/15.

1. alex.ndh

alex.ndh
    Expand Collapse

Member

Quá nhiều cái tên cho quá nhiều phân khúc là một chiến thuật dễ bị rơi vào tình trạng "tham thì thâm" nhưng cũng dễ được cổ vũ kiểu "liều ăn nhiều".
    Khi mới dùng BB,mình cứ thắc mắc là đã quảng cáo cho cái điện thoại gọi là đẳng cấp doanh nhân này nọ mà còn có dòng...giá rẻ? Quá ngợp với các dòng BB trước đây luôn - sau rồi đến anh Android cũng chơi kiểu liều ăn nhiều với điển hình là anh Samsung: thượng vàng hạ cám có tất.
    Từ các ví dụ đó mình thấy chiến lược của Apple với thời Steve Jobs đưa ra một dòng sản phẩm duy nhất để người dùng có sự đồng bộ trong trải nghiệm là rất hay (Việc Apple ra iphone 5C ko biết có định hướng từ thời Jobs hay đến Tim Cook mới làm thế). End User cần quái gì quan tâm đến nhiều thứ phức tạp,chỉ cần trải nghiệm của họ đơn giản nhất mà đạt được mục đích thì là OK.
    Nhiều khi các AE dùng BB ở VN hay tự sướng cái gọi là "đẳng cấp doanh nhân" này nọ,nhưng khổ cái giờ sp này lại cứ ưu tiên dành cho AE....sinh viên,mà lại nhấn mạnh thêm là SV ít xiền, hụ hụ,FunnyO:)
    Mình thích dòng Pearl vì nó nhỏ gọn - giờ vẫn có 1 em 9100 đút túi backup ,nhưng cũng rất hài lòng với BB10 qua em Q10. Mình ít chơi games trên phone nên không phán về phần này chứ các phần khác dùng BB được cái chưa bao giờ bị lag giật,máy chẳng bao giờ bị đơ. Android thì có bị dính rồi vì nó hơi tạp.

lionkingA9 and Mèo like this.
  2. sr.tan

sr.tan
    Expand Collapse

Member

Không liên quan....Nhưng có bác nào để ý thấy PP nhà mình lên sóng trong Quảng cáo 3G của Viettel không? Nhìn thấy em nó lên sóng mà sướng hết cả người. Chả có nhẽ..... Cái ngày mà BB bùng nổ không còn xa, cũng giống như chuyện bùng nổ 3G cách đây vài năm. Có bác nào có suy nghĩ như em không =-C(beer)

3. Azulka

Azulka
    Expand Collapse

Well-Known Member

Xem clip quảng cáo đấy ở đâu bạn?

xuantuan thích bài này.
  4. sr.tan

sr.tan
    Expand Collapse

Member

Ở trên VTV đó bác.. quá nhanh, quá nguy hiểm.(yn)

xuantuan thích bài này.
  5. xuantuan

xuantuan
    Expand Collapse

Member

nhớ cô vợ béo quá :$

lionkingA9 thích bài này.
  6. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

He he. em còn giữ 1 cô vợ béo (rofl)

lionkingA9 thích bài này.
  7. Mèo

Mèo
    Expand Collapse

I'm not a girl, not yet a woman!

Đây bác ạ :)

sr.tan thích bài này.
  8. tranphungan

tranphungan
    Expand Collapse

Member

hơi mắc cười à. Bạn xem quảng cáo dành cho doanh nhân ở đâu? chính hãng hay là do thương gia mua hàng xào nấu lại hồi BB mới ào vào VN?
    Còn những dòng bạn gọi là dùng cho SV ít tường thì xem lại là hàng cũ hay hàng mới, nếu cũ thì ko bàn ở đây nhé!

9. alex.ndh

alex.ndh
    Expand Collapse

Member

Bạn có đọc phần text của mình không đấy mà hỏi hay thế?
    Mình có nói là "quảng cáo dành cho doanh nhân đâu"? Mình nói là "Nhiều khi các AE dùng BB ở VN hay tự sướng cái gọi là đẳng cấp doanh nhân" nhé. Còn nếu bạn đọc hiểu chưa rõ nghĩa thì là vấn đề khác.
    Tuy nhiên,trên thực tế,nhất là hiện nay thì BB đang được quảng cáo dành cho đối tượng Enterprise nhiều hơn do nhiều tiện ích của nó mà các tổ chức/ doanh nghiệp nếu sử dụng có hệ thống thì sẽ cực kỳ hữu ích - điều đó không ai có thể phủ nhận,nhưng nó không liên quan đến phần bình luận của mình ở câu trên.
    Mình chỉ thấy hơi funny với cái mà mình gọi là AE BB nhà mình hay "tự sướng " là đẳng cấp doanh nhân mà thôi.Ở đây chả có gì là chỉ trích cả - nó chỉ là một cảm nghĩ thôi - về cái thú trào lộng "tự sướng" . Ai cũng có quyền sử dụng sản phẩm mình thích,như Obama ông ấy dùng 8700 (Nếu mình nhớ không nhầm )thì cũng có ai chê ông ấy lạc hậu đâu,miễn là nó thỏa mãn nhu cầu của ông ấy.

10. Canhtn

Canhtn
    Expand Collapse

Member

Đồng cảm với bác, em dùng Mobi nhưng quả quảng cáo 3G Viettel này hễ thấy là em xem với vẻ mặt vô cùng rạng rỡ =))