[TẢN MẠN] BlackBerry và điện thoại khác!!!

Thảo luận trong 'Trải lòng cuối năm cùng BlackBerry Việt Nam' bắt đầu bởi Sam Truong, 26/9/16.

1. 65.jpg

Tuy rằng cuộc thi viết về tình cảm của người dùng đối với BlackBerry đã kết thúc nhưng bài này chỉ là 1 trải lòng cùng anh em bạn bè về việc BlackBerry đã đến với cuộc đời tôi thế nào. HI vọng được sự đón nhận từ anh em một cách nhiệt tình.

Nói về ngày xưa ấy khi còn ngồi trên mái trường cấp 3 khi mà tận năm tôi học 12 mới được xài điện thoại và đó cũng là cái BlackBerry đầu tiên tôi tự mua bằng việc đi làm thêm vào 3 tháng hè. Chiếc 8700 là chiếc điện thoại định mệnh đầu tiên đến với tôi sau khi tôi nhìn thấy thằng bạn thân nhất suốt ngày vọc con 729 cả ngày ko chán. Mặc dù nói thật là lúc đó tôi cứ nghĩ có khỉ gì đâu mà hí hoáy hoài. Và rồi không hiểu trời xui khiến sao bị bỏ bùa ra sao từ thằng "quỷ" đó mà xách "đít" đi mua mất 1tr tiền lương 3 tháng làm thêm. Ấy thế sau khi sở hữu và sử dụng tôi mới ngớ ra rằng: " Thế "quái" nào mà nhiều chức năng quá vậy cứ mò vài ngày lại ra cái khác mới chết chứ." =))

Cứ thế mà tập tành up rom cài theme (cái mà BlackBerry 10 không có) và rồi thời gian cứ trôi tuột đi 6-7 năm lúc nào chẳng hay. Đến khi tôi đi Úc du học ký contract điện thoại lấy con BlackBerry 9700; lúc đó 8700 được tôi cất cẩn thận vào 1 góc vali. Thời đó ip4 là cái đt mà du học sính nào cũng ký contract để lấy nhưng khi đó mượn tụi bạn xài thử thì thấy lạ đó đẹp đó như cứ sao sao đó thiếu đi tính nhanh nhạy của bb khi xài phím tắt. Rồi thì không có bất kỳ cảm hứng vọc vạch nào trỗi dậy thế là lại thôi cầm 97 còn thích hơn.

Khi hoàn tất khóa học về lại Việt Nam, tôi mua tặng mẹ ip4 thấy mẹ khoái lắm còn tôi thi chỉ cười kiểu như có gì đâu mà hay mấy cái ip đó chứ. Thế rồi đi làm 2 tay 2 súng 97 và 87 theo tôi gần thêm 3 năm sau đó. Thời đó tôi dùng GPRS để vào mạng check mail cho tới khi có bis/bes BlackBerry mới thật sự cho thấy khả năng hỗ trợ ưu việt của mình. Với tôi BlackBerry là người bạn người thầy và người thân nhất trên mọi ngã đường và công việc. Đến khi tôi gặp vợ mình bây giờ - Người mà lần đầu tiên nhìn chiếc 87 và nói "ĐT gì mà to vậy trời" ôi thiệt là...mà chả buồn giải thích chỉ nói nó to nhưng đã gắn bó hơn gần hơn chục năm với anh rồi đó em. Lúc đó vợ lại phán "Ồ thế à, cổ lỗ thế". Cạn lời với cô vợ nhà tôi. =))

Lúc đó vợ lại phán "Ồ thế à, cổ lỗ thế". Cạn lời với cô vợ nhà tôi. =)) (Ảnh minh họa)

Cái ngày định mệnh hôm đó chạy có việc gấp thế là 2 súng bỏ vào 2 túi áo khoác nghĩ nó nặng mà chạy vô tư thôi. Ấy vậy mà tới nơi mẹ cha ơi rớt hết cả 2 cái đau như t... gặp khách xong về mà lòng quặn đau qua đón vợ. Cô ấy hỏi và nhìn mặt tôi như mất sổ gạo xót quá vợ kêu thôi đưa e ra tiệm mua cho a cái SamSung Note xài pro hơn. Lúc đó tôi bực quá phán luôn "Với anh chỉ có BlackBerry và điện thoại khác thôi. Nếu mua a mua BlackBerry chứ SS cái khỉ khô gì a ko quan tâm tới". Vợ sợ quá xin lỗi kêu là tại đâu biết chỗ bán BlackBerry đâu. Nguội rồi tôi kêu lên đi anh cũng phải mua lại con khác xài vì ko có BlackBerry thấy khó chịu quá. Thế là "chông vợ hài" chạy vọt ra một cửa hàng chuyên bán BlackBerry để xem điện thoại. Test đủ thứ cuối cùng kết e BlackBerry PassPort vì Design lạ lùng, thế là chén thôi. Vợ nhìn tôi vẻ mặt hớn hở khi cầm BlackBerry cô ấy ko nhịn đc cười kêu là a như con nít được quà.

Đó là những kỷ niệm với BlackBerry của tôi đang ngồi đánh bài trên PassPort dấu yêu với nụ cười trên môi. Mỗi khi họp bạn bè đồng nghiệp thì giữa rừng iPhone và Android, tôi cười vì mình khác biệt. BlackBerry và điện thoại khác luôn là câu trả lời cho ai hỏi vì sao tôi cứ xài BlackBerry. Với tôi BlackBerry không chỉ là người bạn không thể thiếu mà còn là nguồn cảm hứng khi bắt đầu một ngày mới của tôi.

Với tôi thì là thế, còn bạn thì sao? Hãy chia sẻ câu chuyện của mình với tôi, cũng như với nhiều anh em khác trong diễn đàn nhá. Chúc anh em diễn đàn một ngày làm việc thật nhiều năng lượng nhé!

Sam Truong

Sam Truong
    Expand Collapse

Member

#1 Sam Truong, 26/9/16
    Last edited by a moderator: 26/9/16
  2. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không liên quan, nhưng anh vui lòng cho xin vài tấm hình của chiếc BlackBerry của anh nhé,...với cách dòng cho dễ nhìn nữa :)

BlackBoss thích bài này.
  3. Sam Truong

Sam Truong
    Expand Collapse

Member

Gửi gió ấm,
    Do hình gốc a chụp bằng máy ảnh nên nặng quá ko tải trực tiếp đc nên a mở trên màn hình và chụp là bằng pp của a. ĐT a chi la bb Passport thôi ko đặc biệt lắm **-= chỉ đc cái bb luôn là nguồn năng lượng thôi. Chúc e luôn vui nhé phải chi vợ a mê BlackBerry như e hehe xài khó quá bả nản

Các file đính kèm:

BlackBoss and Nông Dân like this.
  4. Sam Truong

Sam Truong
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn gió ấm đã làm bài viết của a thêm phần bay bổng và trau chuốt hơn. A sẽ học tập cách viết của e. Thân

BlackBoss thích bài này.
  5. HoangTran88

HoangTran88
    Expand Collapse

Member

Bài viết rất hay và nhiều cảm xúc.
    Mỗi khi rước một em BlackBerry về thì vợ mình cũng nói mình như con nít được quà vậy :)
    Thật tuyệt vời khi mỗi ngày lại được dùng BlackBerry để giải quyết công việc và phục vụ nhu cầu giải trí, học tập.

Hau10 thích bài này.
  6. Sam Truong

Sam Truong
    Expand Collapse

Member

Hoàn toàn đồng ý BlackBerry là 1 người bạn ko thể thiếu trong nhu cầu công việc. Mình chỉ khác là ko có nhu cầu game hay gtrí gì nên bb chỉ hỗ trợ cv là chủ yếu thôi. Và luôn là niềm cảm hứng để mình nỗ lực hơn. Lam thêm và gquyết 2-3 cv 1 lúc mà chỉ thấy yêu nó hơn và làm tốt hơn mà thôi. Hahaha nói với vợ là nó gần a còn nhiều hơn e đó nên bị bả chửi hoài. Đang dụ bả yêu bb cùng

Hau10 thích bài này.
  7. Phan Son

Phan Son
    Expand Collapse

Member

Like cho bài viết hay và rất chân thực :)

8. matamlong

matamlong
    Expand Collapse

cảm ơn anh! Bài viết cho em thêm nhiều cảm xúc. Em dùng BlackBerry từ rất lâu, chưa có dịp trải lòng về tình yêu với BlackBerry thấy bài của anh, em thấy mình cần viết gì đó! BlackBerry thực sự là người bạn quan trọng. Mong rằng sau này có thể thấy thêm nhiều anh em chia sẻ những câu chuyện rất thật của mình với BlackBerry.

9. Sam Truong

Sam Truong
    Expand Collapse

Member

Chia sẽ đi e còn chờ gì nữa chứ. BlackBerry là cái mà đối với bber ko gì có thể thay thế đc hết. Quên nói và chia sẽ 1 điều rất vui mà m nghĩ a e nào cũng từng gặp hoặc thấy qua 1 lần. Đó là hiếm khi ra đường thấy Ifan hoặc Android Fan nói thế này " ủa a cũng xài IPhone hay Samsung này nọ cái lọ cái chai gì đấy. Hoặc a hay chị xài nó lâu chưa?" rất đỗi bình thường nên chẳng ai hỏi gì nhau. Nhưng khi a e thấy ai xài bb là y như rằng " a cũng thích bb hả? a hay chị xài lâu chưa? Nó tốt thật nhỉ ú tà đủ thứ để chia sẽ." Đó là BlackBerry sự khác biệt là ở đây.

10. HoangTran88

HoangTran88
    Expand Collapse

Member

Hô hô vậy là em thành công hơn bác rồi. Vợ em từ khi em dụ dỗ dùng Z10 thì cũng đã trở thành fan cứng của BlackBerry rồi. Hiện vợ em vẫn luôn dùng em Z10 là chính và 1 Sony XA để chụp hình :) Còn em vẫn trung thành với passport :)