DEV Tại sao ứng dụng mà bạn đệ trình lên AppWorld có thể bị từ chối

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi ndthuytrang, 15/10/12.

1. [​IMG]

Mình và các bạn, tất cả chúng ta ở đây đều là một BBer, có bao giờ bạn ngồi cùng bạn bè của mình, những tín đồ của các dòng smartphone khác? Chắc chắn là rất nhiều, có khi nào các bạn vô tình "đả kích" vui lẫn nhau bằng cách đưa ra ứng dụng nào đó, dạng như fan của iOS sẽ đưa ra game khủng và hỏi trên BlackBerry có không? Tương tự như vậy với các tín đồ của Android. Có thể nhiều người vẫn cho rằng, việc RIM cung cấp những công cụ để giúp các nhà phát triển tiết kiệm thời gian hơn và dễ dàng hơn trong việc "port" ứng dụng mà họ viết cho các nền tảng khác sang PlayBook và BlackBerry 10 để mở rộng kho ứng dụng là bởi RIM "đang nghèo" ứng dụng.

Nếu bạn thật sự nghĩ như vậy, bạn cần phải thay đổi cách nghĩ của mình khi đọc nội dung email mà RIM gửi đến các nhà phát triển đăng ký tài khoản "Vendor Protal". Email này như một tuyên bố của RIM giải thích những lý do mà ứng dụng bạn đệ trình lên có thể bị từ chối, RIM đang tiến hành thắt chặt nội dung và rà soát các ứng dụng được đệ trình theo một tiêu chuẩn chung. Một khi ứng dụng của bạn bị từ chối tức là nó không đáp ứng được tiêu chuẩn của RIM đề ra, bạn sẽ không nhận được lời giải thích nào với những tranh luận vô nghĩa về nội dung liên quan. Để tránh trường hợp đó, điều bạn cần làm là đọc kỹ nội dung https://appworld.blackberry.com/isvportal/guidelines.do khi bạn đăng ký tài khoản Vendor Protal tại BlackBerry App World.

Đây là tuyên bố của RIM được trích từ email:

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 ndthuytrang, 15/10/12
    Last edited: 15/10/12