Tại sao 1 số soft đã cài đặt xong trên BB 9800 mà ko chạy được?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi nguyencaothang, 8/7/11.

1. Chào các bác pro. Mình xài 9800, OS 6.0.0.284, đã down và cài đặt thành công các soft: DDict, DDfont, TalkingDict, YM One,..... mà sao ko chạy được. cài xong và reset rồi mà nó ko chạy. trong khi 1 số soft khác như: omera Mini, Snaptu, word Clock, SoftReset, Gmail, SysInfo,.. thì down & cài xong thì chạy ok. Mình không biết lý do tại sao như thế? Mong các bác chỉ giáo

nguyencaothang

nguyencaothang
    Expand Collapse

2. khacduy88

khacduy88
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn có thể nói rõ tình trạng các phần mềm đó như thế nào ko ạh. ?
    DDict thì dữ liệu được để trên thẻ nhớ có có kèm theo file "dict.path" thì chương trình mới có thể liên kết đến dữ liệu được.
    DDFont thì chạy lên, mún font nào chỉ cần di chuyển đến Font đó rùi bấm menu -> Chọn Set Font. Còn muốn intall font từ bên ngoài vào thì copy font đó lên thẻ nhớ với đường dẩn như sau : "SDCard / DDFont" Lưu ý: file font phải có định dạng là ".ttf" và dung lượng phải <60KB. (Không làm được thì vào Help của phần mềm tham khảo nhé bạn.)
    - TalkingDict, YM One: vui lòng kiểm tra lại TCP/IP, môi trường có sóng Data (GPRS/3G or Wifi) hay không, Sim còn tiền hay kô?

Chúc thành công.

3. nguyencaothang

nguyencaothang
    Expand Collapse

Mình down phần mềm về laptop rồi chép vào 9800, sau đó setup như sau: vào Media :> Menu :> explore :> file.jad để cài đặt. Máy nó báo "succesfully isntalled". sau đó reset máy. tuy nhiên chỉ có 1 số phần mềm nó chạy & sử dụng ngon lành như: Opera, Snaptu, Gmail, Map, Sysinfo; còn các phần mềm khác (YM One, DDict, QuickDial, ......) thì có icon trên màn hình nhưng tourch vào nó ko có phản ứng gì hết, tức là nó ko có chạy. Mình xài mobifone trả sau, tất cả dịch vụ tiện ích của Mobifone đều đăng ký xài hết, lướt web bằng Opera, Snaptu, Browser ầm ầm kể cả bằng wifi hay GPRS/3G. Chơi con 9800 mà ko xài hết được đồ chơi, cảm giác thật khó chịu mà ko biết cách xử lý vụ này. Mong bác nào pro chỉ giáo dùm