Tại sao b9000 sử dụng mạng 3G điện lực không nhắn tin được

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi locquoc, 5/6/11.

1. Mình đang sử dụng b9000 dùng mạng 3g evn. Mọi chức năng đều ổn riêng chỉ có nhắn tin là không được. Nếu đổi qua viettel thì vẫn nhắn bình thường. Sim evn đổi qua máy nokia vẫn nhắn tin được. Như vậy là bị làm sao? Có cách nào khắc phục không? Nhờ các bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều

locquoc

locquoc
    Expand Collapse

Member

2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

EVN trước đây phải sử dụng thiết bị đầu cuối mới sử dụng được, nhưng sau khi nâng cấp lên 3G, có thể sử dụng được trên BB nhưng , SIm EVN tạm thời nếu sử dụng BB vẫn chưa nhắn tin được bạn ah (có thể là k có trung tâm tin nhắn để thay đổi). Nếu có SIM EVN để thử thì hay quá

3. locquoc

locquoc
    Expand Collapse

Member

Nếu TheMen thích mình sẽ tặng bạn 1 sim evn để thử. Cho địa chỉ điCám ơn đã quan tâm

4. tihon150707

tihon150707
    Expand Collapse

Member

Mình dùng conBlackberry 3G curve 930 vẫn nhắn tin duoc ma ban. Minh nghi may ban bi lỗi hệ điều hàn rồi. Cài lại OS đi bạn
    Nếu không được thi ban dùng phần mềm jl_cmderv1.9.3 để xóa OS đang sử dụng và cài lại cái mới ( Cái này tương tự như NC trên PC ấy )

5. locquoc

locquoc
    Expand Collapse

Member

Mình đã up rom nhiều lần rồi mà vẫn vậy. Không biết có cần phải xóa os không?

6. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

cám ơn locquoc đã có lòng, mình xin nhận. có j bạn cứ ghé Dâu Đen gửi cho Minh dùm mình nha. Thanks Bạn, mình sẽ cố gắng giúp bạn. Thân

7. tihon150707

tihon150707
    Expand Collapse

Member

Mình cũng đã up rom nhiều lần rồi, thường thì cũng rất hay bị lỗi. bạn nên dùng phần mềm jl_cmderv1.9.3 để xóa OS cũ hoặc Đưa về cấu hình nhà sản xuất ( Cái này trong phần mềm nó hướng dẫn làm cả ) . Không biết Bold 9000 của bạn có hỗ trợ lên OS 6 không, nếu có thì up thử xem. Kinh nghiệm của mình khi up rom là bạn phải vào máy tính xóa hết cácbản rom đang cài trên PC sau đó mới cài OS mới trên PC thì không bị lỗi .

8. locquoc

locquoc
    Expand Collapse

Member

Minh da thu lam theo cach ban chi roi nhung van khong nhan di duoc ( neu su dung mang viettel thi van nhan duoc)
    May bao loi : sim toolkit control error. Chac phai doi dien thoai khac thoi

9. locquoc

locquoc
    Expand Collapse

Member

10. ngaoop

ngaoop
    Expand Collapse

Tôi đã sử lý được vấn đề "không nhắn tin được trên điện thoại Bold9000 khi dùng sim EVNTelecom".
    Việc sử lý cũng là nhờ tìm hiểu trên các diễn đàn hướng dẫn.
    để thực hiện được mất tương đối thời gian vì nhiều công đoạn (các bạn ở trên nói uprom hoặc phần mềm jl_cmderv1.9.3 đều không đúng) Nói tóm lại để thực hiện được bạn hãy thực hiện đổi logo từ logo at&t sang logo mạng khác là sẽ nhắn tin được. tôi đã thực hiện đổi logo từ at&t sang logo Vodafone và đã thành công. cách đổi logo các bạn có thể search trên google