CHIA SẺ ROM tối ưu cực nhẹ cho BlackBerry 9930 và 9900

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry OS' bắt đầu bởi DoanhNgoc, 17/7/17.

1. blackberry-bold-9900-9930-hard-shell-case-hero.jpg

Hôm nay chia sẻ cho anh em bản JAVA tự tối ưu bằng BBH Tool cho BB 9900 dựa trên nền bản rom 7.1.0.923 và cho 9930 trên nền bản rom 7.1.0.1066, bản này rút gọn tất cả những thứ em không dùng tới, chỉ để lại Task, Memopad, ngôn ngữ Tiếng việt, Voice Note, giảm từ 2324 file cod xuống 472 file, giảm dung lượng bản rom từ 293MB xuống 70MB, uprom sẽ nhanh hơn.
    Với nhu cầu chỉ sử dụng máy làm máy nghe gọi nên cần chừng đó thôi. Anh em nào dùng bis thì ko nên tải Java này. Cảm nhận máy mượt hơn và pin trâu hơn, quan trọng là xóa sạch được những thứ không bao giờ dùng tới (như Help, Voice Daling,....)
    Anh em tải thử và cảm nhận:
    **Java cho 9930 bản 7.1.0.1066 (cập nhật lại link): https://drive.google.com/file/d/0B1...=sharing&resourcekey=0-5Lqr8kJtyBxHYdqyr6JmRw
    **Java cho 9900 bản 7.1.0.923 (cập nhật lại link): https://drive.google.com/file/d/0B1...=sharing&resourcekey=0-Iivl8JTqHyesxKR_u8CS8Q

Hướng dẫn sử dụng:
    - Tải và install bản rom vào máy bình thường

- Tải JAVA rút gọn của em và giải nén

- Xóa tất cả các file trong thư mục C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\99xx(Tên bản rom)\Java\, copy toàn bộ file trong thư mục JAVA rút gọn thay thế vừa giải nén xong vào đó thư mực Java ở bản rom và tiến hành up rom tháo pin bình thường.

PS: 9900 vốn nổi tiếng là yếu sinh lý nhưng em khá hài lòng với em nó, sử dụng phần mềm Metterberry để tiến hành đo đạc thì với 1 cục pin zin ngon máy chỉ mất từ 0,7 đến 0,9% cho 1 giờ sử dụng. Vậy là tương đương khoảng 3 ngày cho việc sử dụng ít và 2 ngày cho sử dụng nhiều.

Tiện làm giùm 1 bác, em up bổ sung thêm JAVA BB 9981 luôn:

Bạn làm cho mình xin 1 bản dùng cho P9981 được không
    của bác đây: ROM 9981 ver 7.1.0.1033:
    https://drive.google.com/file/d/0B1...=sharing&resourcekey=0-vWmMD0N2XAVmi7QjvZwBLA
    JAVA tối ưu 7.1.0.1033 cho BlackBerry 9981: https://drive.google.com/file/d/0B1...=sharing&resourcekey=0-0bNkYINGFKkRyDWBDaUcDQ

DoanhNgoc

DoanhNgoc
    Expand Collapse

Member

#1 DoanhNgoc, 17/7/17
    Last edited: 12/6/22
  2. Hamvui

Hamvui
    Expand Collapse

Member

...những thứ em không dùng tới...Có bao gồm Wifi, Hostport, Bluetooth ko ngài? Hịc, định tải mà sợ ngài tước bỏ đi=;(

3. DoanhNgoc

DoanhNgoc
    Expand Collapse

Member

những thứ đó thì ko xóa dc đâu bác =))

Hamvui thích bài này.
  4. Hamvui

Hamvui
    Expand Collapse

Member

Ok thanks. Đang tải về up thử. Lâu lắm ko nghịch dại=-h

5. kitty128

kitty128
    Expand Collapse

bạn hướng dẫn cụ thể đc cách làm đc ko? lâu ko dùng quên hết rồi, thank bạn nhé.

Dung Tran 007 thích bài này.
  6. phuochongts

phuochongts
    Expand Collapse

Member

Có còn chơi theme dc k ạ? Nghe nhạc, phím tắt vẫn còn chứ? Nghe nói tối ưu nhìu sợ quá :P

7. caphedahp

caphedahp
    Expand Collapse

Member

Bạn làm cho mình xin 1 bản dùng cho P9981 được không

8. DoanhNgoc

DoanhNgoc
    Expand Collapse

Member

dc hết bác ơi, như rom bình thường thôi

9. DoanhNgoc

DoanhNgoc
    Expand Collapse

Member

em tối ưu bằng bbh tool nên an toàn và ko gây lỗi j nha mí bác, thực ra những thứ e xóa có thể dùng vnbbuntill xóa sau khi up rom cũng được nhưng e ko thích nên xóa trc khi up để lúc up nó gọn 1 thể, e dg làm lại 2 bản java cho chuẩn up lại drive

10. anh trụ

anh trụ
    Expand Collapse

Member

Lại muốn cưới vợ nữa rồi. Giờ đang dùng ppse với ẻm iphone 4s. Đọc bài này lại muốn 1 ẻm 99 nữa rồi