ANDROID APP RingCut - Ứng dụng cắt tạo nhạc chuông theo bài hát yêu thích

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi tavanvy, 6/5/15.

1. Chào các bạn! Chắc mọi người đều có những sở thích và những nét riêng để cài nhạc chuông dế yêu của mình. Người thích nhạc vàng, người nhạc trẻ, rock, rap từa lưa hết.

Nhưng nếu đưa cả một bản nhạc vào làm bản nhạc chuông có lẽ cũng không hay cho lắm phải không các bạn?
    Qua bài viết mình xin được cùng chia sẻ với các bạn phần mềm hữu dụng này cho những ai thích cắt những bản nhạc chuông riêng theo phong cách hay những bản nhạc các bạn muốn cắt một phần để làm nhạc chuông cho dế yêu của mình

Đó là ứng dụng RingCut. Các bạn vào snap androi seach sẽ thấy.

Khi đã tải thành công về máy, các bạn khởi động ứng dụng lên và chúng ta bắt đầu tạo.

Chúng ta chọn một bài hát muốn cắt làm nhạc chuông và chờ trong giây lát khi đã lưu vào bộ đệm của ứng dụng

Chúng ta kéo hai thanh phân khúc chọn một khoảng nào đó nghe thử. Các bạn để ý thanh có màu vàng ở trên viền. Khi thanh chạy tới đâu các bạn nhớ điểm đó và kéo thanh màu vàng đó tới chỗ các bạn muốn cắt. Rồi chúng ta nhấn nút play/ pause để nghe thử cho tới khi đặt đúng điểm bạn muốn chọn

Sau khi đã chọn được khúc muốn cắt. Các bạn lưu lại và thay đổi tên theo ý bạn thích

Như thế chúng ta đã cắt và tạo cho mình bản nhac mình thích để làm nhạc chuông cho dế của mình

Lưu ý : trong máy các bạn phải có những bản nhạc mà chúng ta muốn cắt. Nếu chưa có thì chúng ta có thể tải về. Và nên chọn nhạc chất lượng từ 320lysc để có thể tạo ra những bản nhạc chuông nghe trong và rõ hơn 128lysc . Và ứng dụng này không hỗ trợ căt trực tiếp trên zingmp3 và ứnng dụng nghe nhạc khác.
    Chúc các bạn thành công!!!!!

Các file đính kèm:

tavanvy

tavanvy
    Expand Collapse

Member

#1 tavanvy, 6/5/15
    Last edited by a moderator: 7/5/15
    Mèo and Nông Dân like this.