HỎI ĐÁP Q10 bị lỗi âm lượng nhỏ khi nghe điện thoại

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Rongconvn, 2/11/14.

1. Mình mới dùng Q10 (chính hãng) được gần 1 tháng, máy gần như không thay đổi j so với lúc mới mua, mình mình ít vọc tuy nhiên cách đây mấy ngày thì âm lượng loa trong của Q10 rất rất nhỏ, đứng ngoài đường nói chuyện điện thoại mà gần như mình không nghe thấy gì, nếu đứng vào chỗ nào đó thật yên tĩnh thì mới có thể nghe thấy, nhưng tiếng vẫn rất bé. Mình đã thử tăng giảm âm lượng nhưng không thay đổi, kiểm tra lại âm lượng chính, cấu hình hỗ trợ âm thanh nhưng cũng chẳng thay đổi j, cuối cùng bắt buộc phải wipe lại máy thí nó mới bình thướng

Xin hỏi bệnh này là bị làm sao, có cách khắc phục nào khác ngoài cách wipe sạch máy không

Rongconvn

Rongconvn
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn có thể tìm bản autoloader khác để tải về và chạy lại cho điện thoại của bạn, tùy vào phiên bản hệ điều hành mà thường sảy ra các hạn chế khác nhau bạn nhé. Mình cũng đang sử dụng Q10 và up lên bản autoloader 10.3.1.1060 thấy mọi thứ đều ổn, chạy ứng dụng android mượt mà và chỉ có một vấn ề nhỏ là nhạc chuông hơi nhỏ. Chúc bạn tìm được giải pháp ưng ý ;)

3. Rongconvn

Rongconvn
    Expand Collapse

Member

nhưng hiện tại mình đang chạy 10.2 (lastest version) nếu chạy cái autoloader 10.3 kia có ảnh hưởng gì ko

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mình mới lấy Q10 về là up lên 10.3.1 luôn bạn àh, rất đáng để bạn trải nghiệm nhé, giao diện và mọi chức năng khác hoàn toàn. nhất là thời lượng pin.

Bạn có thể theo dõi Topic này để biết cụ thể hơn những thay đổi này: TẠI ĐÂY

5. Rongconvn

Rongconvn
    Expand Collapse

Member

Mình thấy nói 10.3 vẫn chưa ổn định nên chưa lên, chờ bản chính thức luôn

6. carot

carot
    Expand Collapse

Member

ban 10.3. để qua đêm tụt 15% đó...chán

7. Rongconvn

Rongconvn
    Expand Collapse

Member

đang xài bản 10.2 mới nhất, 3h mất 1% pin mặc dù ko làm j, tuy nhiên ko mắc lại lỗi cũ kia nữa