HỎI ĐÁP Priv thường tự thay đổi Prefered network type

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tdngoc, 20/7/16.

1. Hiện tại mình đang dùng Priv ATT bản 6.0.1, có một hiện tượng xảy ra liên quan đến việc chọn kết nối giữa 2G và 3G.
    Cụ thể: tại mục Cellular network settings -> Preferred network type
    Mình chọn mode 2G. Sau khi chọn thì mạng tự động chuyển về chế độ 2G có chữ E trên biểu tượng sóng ở thanh Status bar.
    Tuy nhiên sau một thời gian vài chục phút sử dụng, thì mạng lại tự động chuyển lên chế độ HSPDA, hiện chữ H+ trên biểu tượng sóng mặc dù mình không chỉnh gì liên quan đến mục chọn mạng.
    Vào kiểm tra lại mục Preferrd network type thì máy đã tự động chuyển lên mục 4G&3G&2G.

Hiện tại mình đang dùng vinaphone có đăng ký gói BIS 50k/tháng.
    Không biết đây là lỗi của Rom hay là vấn đề gì khác.
    Các bạn nào biết hướng dẫn mình chuyển cố định cái mạng 2G với, chỉ cần bật 3G lúc nào cần chứ bật 3G liên tục máy nóng.
    Xin cảm ơn.

tdngoc

tdngoc
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

nhà mạng vinaphone hay roaming khi sóng yếu qua nhà mạng khác, đôi khi sẽ tự động bật sóng 3g lên để dò tìm data tốt hơn, mình nghĩ có liên quan gì đó trong cài đặt, chứ bình thường thì không có chuyện đó sảy ra. bạn thử xem có để mặc định roaming không nha

3. tdngoc

tdngoc
    Expand Collapse

Member

Đã tắt roaming nhưng vẫn bị. Nhất là lúc đang xài wifi mà mất kết nối thì mạng sẽ tự nhảy từ 2g sang 3g mặc dù mình đã chọn mặc định chỉ sử dụng 2g