PlayBook không khởi động được!!! - Thế bây giờ làm sao??

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi DOANHA, 12/7/12.

1. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

đèn đỏ chớp, sau đó chớp đèn vàng, chứng tỏ máy vẫn còn nguồn (do cạn pin quá) nên bạn yên tâm nhé, cứ cắm sạc trong 2 ngày, nó sẽ hồi pin lại cho bạn, còn k thì bạn cứ để PlayBook khỏang vài ngày sau đó cắm sạc thử lại nhé.

#21 TheMen, 14/8/12
    Last edited: 14/8/12
    drtiendiep thích bài này.
  2. tanduc

tanduc
    Expand Collapse

Member

Đèn đỏ chớp, rồi đèn vàng chớp, v.v... mà cắm sạc vào vẫn không lên là do pin đã kiệt đến mức không kích nổi phần mềm sạc pin Playbook. Máy của mình cũng bị kiệt đến mức không còn lên nổi đèn vàng đèn đỏ gì cả, mất hết 3-4 ngày mò mẫm và tìm ra cách nhanh+đơn giản nhất: lấy cái cục sạc Ipad rút cáp USB của Ipad ra cắm dây USB của Playbook vào để đổi đầu ra thành miniUSB (hoặc kiếm cục sạc tương tự có công suất nguồn ~2000mA), cắm vào Playbook chừng 1-2 phút cho nó kích pin lên (thấy đèn đỏ nhá lên), sau đó lấy sạc của Playbook cắm vô sạc cho đầy: thấy lên đèn vàng sạc pin là OK, khi này sạc đầy sẽ lâu hơn bình thường lúc pin chưa kiệt.
    Qua vụ này thấy RIM thiết kế nguồn PB dở ẹc :)

drtiendiep and BonConMat like this.
  3. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Cái này phải thây nguyên bộ camera trước lẫn sau cùng với nút nguồn cơ (Vì nó chung một cụm) :(.

nicolaimax thích bài này.
  4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Chiêu này mới à nha, kích kiểu này có ngày cháy nỗ ý. :D

5. ant0135

ant0135
    Expand Collapse

Member

Ở đâu thay được camera vậy bác? Mà chi phí hết bao nhiêu vậy, bác chỉ giúp em với! Thanks

6. hoangdebmt

hoangdebmt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thấy bên nước ngoài mí pác cũng bị cái này thì xử lý giống bạn này, và chính xác là 6 lần....ai thử báo kết quả với

7. DOANHA

DOANHA
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chào các BBer, hôm nay bật máy lên thấy toppic của mình được đưa ra để những ai gặp phải có phương án giải quyết. Máy PB của mình sau khi không khởi động được mình đem ra nhà cung cấp bảo hành, sau 1 ngày họ báo là máy không sao đã khởi động lại được, nguyên do là pin bị kiệt nên sạc đầy lại là khởi động được. Tuy nhiên, mình khuyên các BBer là nếu gặp trường hợp không khởi động được thì nên đem ra cho những người có chuyên môn kỹ thuật họ sử lý cho. Không nên tự sửa vì có thể có nhiều nguyên nhân khác chứ không phải chỉ do pin bị kiệt. Chúc các BBer một ngày làm việc thành công và vui vẻ với chiếc BB và BP của mình.

8. Le Ha

Le Ha
    Expand Collapse

Member

Làm cách nào hở bạn? Mình cắm vào máy tính để test xem có đúng là máy tèo thật chưa thôi. Bạn có cao kiến j chỉ cho mình với

9. ga_vip

ga_vip
    Expand Collapse

Member

Mình từng bị thế này òi...cũng làm theo đủ cách các bác dạy xong vẫn hôk đc, cắm xạc mấy ngày hôk nên thế là rút ra kệ nó, đi chơi 2 hum về cắm lại lên

10. Le Ha

Le Ha
    Expand Collapse

Member

Mình bỏ xó con máy mấy ngày hôm nay cắm lại lên, sạc thấy đèn xanh nhấp nháy, bật nguồn thì vào dc máy rồi. :)