Playbook của bạn có điều khiển được máy tính?

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi BP_PB_locdtvt, 17/12/11.

1. Chắc hẳn mọi người đã biết qua về ứng dụng aVNC dùng để điều khiển máy tính từ xa rồi. Dưới đây là link download và hướng dẫn một số bước để bạn có thể sử dụng ứng dụng này:
    - Trước tiên bạn phải thiết lập một VNC sever trên máy tính của bạn bằng cách tải phần mềm TightVNC từ trang http://www.tightvnc.com/download.php. Sau khi cài đặt xong nó sẽ có giao diện như sau

Bạn nhớ chọn vào ô "Accept incoming connections" và khai báo port để cho phép Playbook kết nối với máy tính của mình (ở đây mình chọn là 5900). Còn nếu muốn cài đặt mật khẩu thì chọn vào ô "Require VNC authentication".

- Bạn vào link này để down aVNC về cho Playbook http://www.mediafire.com/?1eqw3xgq8klxl1f

Dưới đây là giao diện của aVNC trên Playbook, bạn nhập vào địa chỉ IP và số port mà bạn đã khai báo ở trên

Chúc mọi người vui vẻ và có thêm nhiều khám phá với tiện ích này

BP_PB_locdtvt

BP_PB_locdtvt
    Expand Collapse

2. 100vnd

100vnd
    Expand Collapse

Member

Ảnh hướng dẫn bị lỗi rồi bạn ơi, không xem được, đã cài được nhưng chưa kết nối được?? chưa tìm ra phần khai báo để kết nối 2 máy

3. Mr.royal07

Mr.royal07
    Expand Collapse

Member

mình đã cài và chạy ngon lành trên PB

4. BP_PB_locdtvt

BP_PB_locdtvt
    Expand Collapse

Mình đã chỉnh sửa lại link của ảnh, bạn có thể nói rõ cho mình là bị lỗi gì không, bạn nhớ khai báo đúng địa chỉ IP của máy tính và cổng kết nối trên PB là được

5. tinbilly

tinbilly
    Expand Collapse

Member

Chạy tốt nếu Playbook và PC cùng trên 1 mạng LAN.

Nếu trên mạng WAN thì sao? ACE có cao kiến gì không? Cám ơn!