HỎI ĐÁP Playbook 32Gb ko update đc, lỗi camera "error.4003". Xin cách khắc phục!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Cuong_lx, 16/1/13.

1. Cách đây 1 tuần, em đc cô ở bên Canada xách tay cho 1 em Playbook 32Gb. Khi mở lên thì hệ điều hành tè le, camera bị lỗi "error.4003". Sau đó, em tìm hiểu Wipe lại máy. Và sau đó em up Rom bằng cách sau: http://blackberryvietnam.net/threads/one-click-up-rom-offline-cho-playbook.12177/ . Em chọn HĐH PlayBook OS v2.1.0.840 Beta. Sau khi cài đặt chạy khá ổn, nhưng camera vẫn lỗi "error.4003". Đem ra Dâu Đen để update lên bản 2.1.0.1314, họ đòi 150k, thấy tiếc tiền nên thử up ở nhà, nhưng tải xong install thì báo lỗi rồi bắt đầu lại từ đầu, thử cả chục lần vẫn như cũ. Điên máu!
    Chạy ra Dâu Đen 1 lần nữa, hỏi họ về update chả hướng dẫn hay giúp đỡ gì, phán ngay cài lại 150k. Còn camera hư rồi, ko có đồ thay. Ức chế!
    Giờ lên đây nhờ mọi người giúp đỡ, ai có lòng hảo tâm giúp đỡ xin hậu tạ!

Cuong_lx

Cuong_lx
    Expand Collapse

2. một cõi đi về

một cõi đi về
    Expand Collapse

Member

hix, camera bị hư hả bác, chia bùn cùng bác :(

3. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

về vấn đề này mình thấy đã có mấy topic, bạn vui lòng search trước khi lập topic nha, còn up rom bạn có thể tham khảo topic này. Nếu bạn mang bạn TT thì đương nhiên sẽ phải trả phí rồi bạn.

4. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

5. hermex26

hermex26
    Expand Collapse

Well-Known Member

camera giờ vẫn chưa có đồ thay được nên bác chịu khó ngóng vậy :(