Phím tắt tiếng nhanh trên 9780 không hoạt động?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi hiepsitihon, 15/4/12.

1. Chào các bác, lời đầu tiên xin gửi tới các bác lời chào trân trọng nhất =))
    Tình hình là em gia nhập tập đoàn Dâu Đen đã được 3 ngày nay.
    Sản phẩm đầu tay là: Bold 9780 free sim
    Lúc mua về em vẫn dùng được phím tắt tiếng trên đỉnh máy và phím tăng giảm âm lượng khi ở màn hình chính. Sau khi mày mò úp ROM, hiện đang dùng ROM 666 của Mobifone và nhận thấy phím tắt tiếng trên đỉnh máy không hoạt động khi ở màn hình chính nữa, phím tăng giảm âm lượng cũng vậy. :(. Chỉ khi gọi điện thì lại dùng bình thường. Có cao thủ nào giúp em gỡ rối vấn đề này được không ạ? Thanks các bác!

hiepsitihon

hiepsitihon
    Expand Collapse

2. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

chào hiepsitihon, bạn nhấn nút không có tác dụng khi bạn đang nghe nhạc hay bạn thao tác khi không mở nhạc, vì các phím tiện dụng chỉ thực thi khi 1 tiến trình chạy, VD : nghe nhạc, gọi điện...

Witness thích bài này.
  3. hiepsitihon

hiepsitihon
    Expand Collapse

Mình ấn nút lúc không mở nhạc và gọi điện. Còn nếu mở nhạc và gọi điện thì nó vẫn hoạt động bình thường. Nhưng mình nhớ là lúc mua về thì ngay màn hình chính mình ấn nút mute trên đỉnh máy nó vẫn tắt chuông mà. Hay mình nhớ nhầm nhỉ!

4. hiepsitihon

hiepsitihon
    Expand Collapse

Rút cục đúng là 2 phím đó chỉ hoạt động khi thực hiện cuộc gọi hoặc đang mở trình nghe nhạc.hihi

Witness thích bài này.
  5. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bản rom 6 bạn muốn chuyển profile thì giữ q nhé.

Witness thích bài này.