Phần mềm gõ tiếng Việt nhanh cho BB Z10?

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Huytran84, 9/7/14.

1. Mình thấy bên Androi có phần mềm gõ tiếng việt khá hay, tuy mình ko nhớ tên nhưng khá tiện lợi và nhanh, ví dụ bạn muốn gõ từ "chuyển" thì chỉ cần nối qua các chữ cái c, h, u, y, e, n. Không biết trên BB có phần mềm như vậy không nhỉ? Nếu có thì các bạn cho mình xin tên phần mềm đấy với nhé. Thank mọi người đã đọc bài.

Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

2. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Phần mềm bạn cần thì mình không biết rồi. Nhưng tại sao lại phải cần phần mềm trong khi bản thân hệ điều hành đã cung cấp cho bạn và nó rất tối ưu?

Trên BB10 bạn có thể dùng suggest từ với hệ thống học từ thông minh, bạn chỉ cần gõ các ký tự "c h u y e" bạn sẽ thấy 3 từ được suggest là Chuyện Chuyên Chuyển và vuốt để chọn.

Huytran84 and chanh1705 like this.
  3. chanh1705

chanh1705
    Expand Collapse

Member

Mình thấy cái mặc định trên bb10 là pro nhất rồi bạn, mình thấy xài tiện hơn android nhiều,đoán từ sướng lắm, vuốt vuốt lên nhìn chuyên nghiệp hehe. Mình xài thữ cái phần mềm bạn nói rồi , ngồi vuốt cả buổi mới xong tin nhắn.

Huytran84 thích bài này.
  4. dpdhz10

dpdhz10
    Expand Collapse

Member

Sao BlackBerry của mình nó gợi ý khác, gõ chuyen nó gợi ý chuyên gia, chuyên nghiệp =))

Huytran84 thích bài này.
  5. Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn các bạn đã đọc và cho ý kiến, có lẽ do mình mới dùng nên chưa quen và chưa nắm hết cái hay của em yêu Z10, hy vọng được giao lưu và học hỏi nhiều hơn từ các bạn trong gia đình nhà dâu :D

6. rockiessoul

rockiessoul
    Expand Collapse

Well-Known Member

Từ bàn phím cứng, em chuyển lên bb10 với Z10, sau đó mất máy, lại sang android trải nghiệm, chạy lanh quanh qua ip, cuối cùng lại phải chạy ngược lại với BB10 bằng Z3, cũng chỉ vì cái bàn phím.:(

7. Nhatcuongmobile

Nhatcuongmobile
    Expand Collapse

Member

sao dạp này thấy nhiều bác kêu z10 lỗi danh bạ lỗi tùm lum thế nhỉ có bác nào bị thế ko ạ?

8. Huytran84

Huytran84
    Expand Collapse

Member

Bác này kiểu gì cũng chuyển sang bb passport cho mà xem vì bàn phím của em nó quá tuyệt ^_^

rockiessoul thích bài này.