HỎI ĐÁP Passport bị đơ cảm ứng. Xin giúp đỡ ạ

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Seloken8x, 15/5/16.

1. xin được hỏi các bro, mình có con pasport vẫn dùng bình thường. Nhưng từ 8h30 tối hôm kia tới này, nó bị cơ cảm ứng toàn tập luôn. Các thao tác vuốt từ mép màn hình vẫn ok nhưng việc bấm, hoặc chọn bất kì ứng dụng hay thao tác nào đều không được. Nếu tắt máy đi và bật lại thì cảm ứng chỉ bình thường được khoảng 20-30s rồi lại bị đơ như cũ. Trong khi đó, nửa máy phía trên bên phải rất nóng. Mong các bạn chỉ mình cách cứu em nó với. Hiện tại cần dùng để làm việc vì chưa nhiều dữ liệu mà ko sử dụng được. Cảm ơn các bro.

Seloken8x

Seloken8x
    Expand Collapse

2. khanhcoc

khanhcoc
    Expand Collapse

Có phải vuốt qua vuốt lại các ứng dụng thì vẫn được mà bấm vào icon thì không vào đc ứng dụng ko bạn, máy mình cũng đang bị

3. Seloken8x

Seloken8x
    Expand Collapse

Chuẩn luôn bạn ơi. Mang ra dâu đen.vn chạy lại ROM. 15p là xong hết. 50k nhé =))

4. khanhcoc

khanhcoc
    Expand Collapse

Máy mình cũng bị vậy, mình nghi là do rom nên thử đã thử up lại 3 bản room khác nhau, up bằng đủ mọi hiểu gắn pin, thao pin đủ trò mà vẫn bị như cũ. Mang ra tiệm ở quanh nhà thì nó ko rành. Mình tuyệt vọng rồi :]XX

5. neuconcongaymai

neuconcongaymai
    Expand Collapse

Member

Máy mình lâu lâu cũng đơ cảm ứng ,không hiểu luôn.

Sent from my SM-N920C using Tapatalk