CHIA SẺ Những tin nhắn ý nghĩa dành cho Mẹ

Thảo luận trong 'Tài Liệu & Sách Điện Tử – Ebooks' bắt đầu bởi Nông.Dân, 10/5/14.

1. aaa.jpg

"Đi khắp thế gian không ai tốt bằng mẹ”, cho dù trong bất cứ hoàn cảnh nào, mẹ vẫn luôn là người bao bọc, chở che cho mỗi đứa con. Chuẩn bị sắp đến ngày của mẹ, hãy dành cho mẹ những lời chúc thân thương nhất. Cho dù bạn là ai thì cội nguồn của mình chúng ta vẫn phải gìn giữ qua năm tháng.

Và hôm nay, trong ngày phụ nữ Việt Nam này là cơ hội cho tất cả chúng ta - những đứa con thể nói lên tình cảm dành cho mẹ. Có rất nhiều cách để thể hiện điều đó, xin chia sẻ với các bạn những lời chúc tốt đẹp nhất cho đấng sinh thành.

Một số tin nhắn ý nghĩa gợi ý cho mọi người:

* Không có mẹ làm sao có con. Không có mẹ không có hạ nóng đông lạnh, cũng không có xuân ấm thu vui. Cảm ơn mẹ đã cho con cuộc đời để trưởng thành và để nếm trải.

* Nếu con thành triệu phú, mẹ chính là mẹ của triệu phú. Nếu con trúng tổng thống, mẹ chính là mẹ của tổng thống. Dù sau này con có là ai, làm gì, ở đâu, con lúc nào cũng yêu mẹ!

* Lúc nào được mẹ ôm cũng thấy ấm nhất! Con có đi xa đến đâu cũng luôn nhớ mẹ.

* Mẹ! Mẹ sinh con, nuôi con, dạy con… Thăm hỏi mẹ nhân ngày lễ, mẹ nhớ mạnh khỏe!

* Mẹ ơi con lớn rồi, con sẽ không bám nép áo mẹ nữa, con sẽ vượt qua hết mọi giá lạnh của cuộc sống!

* Không có đất - không có trời, không có mẹ - không có con!

* Cái nhà của tất cả mọi người nhưng việc nhà mẹ lại làm hết, cơ thể là của chúng con nhưng mẹ nuôi nó lớn phổng phao lên, con ốm vì con không cẩn thận rồi một tay mẹ chăm bệnh, con buồn là do tâm trạng gàn dở của con, nhưng đôi mắt đượm lo lại hiện trên gương mặt mẹ, nhà thơm sạch, mọi người đông vui, đến ngày lễ của mẹ rồi, mẹ, mẹ vất vả quá!

* Hi hi, bão táp mưa sa mẹ của con vẫn trẻ lắm, không chỉ ngoài mặt đâu, tâm hồn mẹ nữa.

* Mẹ, hôm nay con nấu cơm cho mẹ, nhưng mà con vẫn nghĩ hay đưa mẹ đến nhà hàng thật ngon, có khi sẽ đảm bảo chất lượng hơn.....

* Con có thể không có lễ tình nhân, ngày giáng sinh, năm mới….nhưng con muốn vui ngày của mẹ. Nhưng ở xa, chỉ biết gửi lời chúc mẹ thôi.

* Mẹ ơi, mẹ của con - sự hợp nhất hoàn hảo của tri kỉ và bạn tốt.

* Công việc ăn mòn con, tình yêu dày vò con sao chỉ có mẹ lúc nào cũng đem sự hàn gắn đến cho con?

* Ngày xưa mẹ hay cho con ngắm những đêm trăng sao rất sáng, mẹ làm mặt trăng nhé, cho con lấp lánh mãi bên mẹ.

* Có thể mẹ tỏ ra lạnh lùng, chẳng biểu lộ cảm xúc, nhưng con đã đi ra ngoài cuộc đời và con biết sự lạnh lùng ấy là yêu thương thầm lặng...

* Sự lớn khôn của con khắc lên trán mẹ những nếp nhăn, sự vô lễ của con làm đôi mày mẹ nhíu lại, niềm vui của con khắc lên đuôi mắt mẹ, sự thành công của con khắc lên khóe môi mẹ một nụ cười, mẹ ơi mẹ vất vả rồi!

* Trái tim mẹ luôn là thiên đường cho chúng con.

* Hôm nay con muốn gom mọi nguyện vọng, mọi mong ngóng dồn về lòng mẹ.

* Có một yêu thương không bao giờ đòi hỏi đền đáp: tình Mẹ, có một người, đáng có được tình yêu của bạn cả đời: Mẹ.

* Chẳng bao giờ con vì mẹ viết cái gì, cũng chẳng bao giờ con biết nói cảm ơn mẹ, nhưng sự quan tâm và yêu thương của mẹ từng chút từng chút đều lưu trong lòng con

* Mẹ vất vả lắm, con chỉ muốn phần đời tiếp theo mẹ thêm vui, thêm nghỉ ngơi.

* Hi vọng hôm nay người mẹ nào cũng thầm có nụ cười trong lòng, vì con trai con gái, vì tất cả, chỉ cần mẹ vui!

* Chúc mẹ công việc suôn sẻ hơn, mạnh khỏe hơn, vui hơn, kiếm được nhiều tiền hơn , hi hi

* Mẹ, con hay cáu với mẹ, nhưng con rất yêu mẹ!

* Không có mẹ làm sao có con. Không có mẹ không có hạ nóng đông lạnh, cũng không có xuân ấm thu vui. Cảm ơn mẹ đã cho con cuộc đời để trưởng thành và để nếm trải.

* Nếu con thành triệu phú, mẹ chính là mẹ của triệu phú. Nếu con trúng tổng thống, mẹ chính là mẹ của tổng thống. Dù sau này con có là ai, làm gì, ở đâu, con lúc nào cũng yêu mẹ!

* Lúc nào được mẹ ôm cũng thấy ấm nhất! Con có đi xa đến đâu cũng luôn nhớ mẹ.

* Mẹ! Mẹ sinh con, nuôi con, dạy con… Thăm hỏi mẹ nhân ngày lễ, mẹ nhớ mạnh khỏe!

* Mẹ ơi con lớn rồi, con sẽ không bám nép áo mẹ nữa, con sẽ vượt qua hết mọi giá lạnh của cuộc sống!

* Mẹ, hôm nay con nấu cơm cho mẹ, nhưng mà con vẫn nghĩ hay đưa mẹ đến nhà hàng thật ngon, có khi sẽ đảm bảo chất lượng hơn.....

* Con có thể không có lễ tình nhân, ngày giáng sinh, năm mới….nhưng con muốn vui ngày của mẹ. Nhưng ở xa, chỉ biết gửi lời chúc mẹ thôi.

* Mẹ ơi, mẹ của con - sự hợp nhất hoàn hảo của tri kỉ và bạn tốt.

* Công việc ăn mòn con, tình yêu dày vò con sao chỉ có mẹ lúc nào cũng đem sự hàn gắn đến cho con?

* Ngày xưa mẹ hay cho con ngắm những đêm trăng sao rất sáng, mẹ làm mặt trăng nhé, cho con lấp lánh mãi bên mẹ.

* Có thể mẹ tỏ ra lạnh lùng, chẳng biểu lộ cảm xúc, nhưng con đã đi ra ngoài cuộc đời và con biết sự lạnh lùng ấy là yêu thương thầm lặng...

Những câu nói hay và ý nghĩa cho ngày hôm nay 20/10:

Chúc mừng đến mẹ yêu:

* Chúc mừng mẹ! Chúc mừng người phụ nữ xinh đẹp, đảm đang và vô cùng tuyệt vời... Đặc biệt rất thương chồng, thương con và luôn chăm lo hết mình đến gia đình nhỏ bé của mình. Con yêu mẹ nhiều lắm. Con hạnh phúc vì con là con của mẹ.

* Gửi một nụ hôn đến mẹ của con nhân ngày 20/10, con không về được để hôn lên má mẹ, nên cho con được gửi vào gió nụ hôn ấy mẹ nhé... Cảm ơn mẹ nhiều lắm! Chúc mừng ngày phụ nữ Việt Nam 20/10 tới mẹ của con.

* Tạo hóa này cho con có một gia đình tuyệt vời, một người mẹ hoàn hảo. Mẹ luôn yêu con hơn bản thân mình, những gì có thể làm được mẹ luôn hy sinh cho con, mẹ một người mẹ mẫu mực, người duy nhất trong đời lúc nào cũng yêu thương, quan tâm, lo lắng cho con .Từ đáy lòng này không có từ nào để diễn tả hết sự kính trọng, lòng biết ơn và tình cảm của con với mẹ cả... Con chỉ biết nói 1 điều đơn giản và quen thuộc "Mẹ ơi, con yêu mẹ, yêu mẹ nhiều lắm!"

* Mẹ yêu! Nhân ngày Phụ Nữ Việt Nam 20/10 con kính chúc mẹ vạn sự như ý, sống lâu trăm tuổi và cùng hạnh phúc với chúng con mãi nhé. Con biết mẹ có thể không đọc được lời chúc yêu thương này. Nhưng... dù sao và dù sao đi nữa, con cũng muốn nói với mẹ rắng: "Con luôn tự hào vì được sinh ra là con của mẹ".

Chúc vợ - Bà xã

* Nhân ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10, anh muốn gửi tới em và các con tình cảm yêu thương nhất từ sâu thẳm trong trái tim Anh. Với Anh, em và các con là tất cả, tài sản vô giá của cuộc đời Anh. Anh luôn cầu nguyện và hằng mong cho em và các con có sức khỏe để được bên Anh trên cuộc đời này. Anh luôn chúc Em thành công trong sự nghiệp, nhưng với Anh sức khỏe của em là quan trọng nhất để Anh luôn có em bên cạnh. Anh yêu Em nhiều và nhất, chỉ một mình Em thôi!

* Nhân ngày phụ nữ Việt Nam, anh và con chúc em luôn luôn mạnh khỏe, vui vẻ và... ăn khỏe. Vợ ơi! Cố gắng ăn nhiều vào nhé! Yêu vợ nhiều lắm. Cảm ơn vợ đã vất vả vì bố con anh!

* Ngày 20/10 luôn là ngày thật đặc với em và đặc biệt với cả anh nữa.Vì đó lại thêm ngày anh được yêu thương chăm sóc em. Anh chúc em tràn đầy hạnh phúc ngọt ngào và hãy gìn giữ, nuôi dưỡng tình yêu của chúng mình em nhé. Anh mong rằng ngày 20-10 gần đây nhất anh được nói với em rằng chúc bà xã của anh mọi sự tốt lành.

* Hôm nay ngày 20/10 anh chúc vợ yêu của anh luôn vui vẻ, trẻ trung và quyến rũ nhé. Love you!5. Vợ yêu của anh à. Anh và con chúc em luôn luôn mạnh khỏe, vui vẻ và... ăn khỏe. Vợ ơi! Cố gắng ăn nhiều vào nhé! Yêu vợ nhiều lắm. Cảm ơn vợ đã vất vả vì bố con anh!

* Em yêu! Đã có lần em nói với anh, anh là người đem đến cho em những niềm vui trong cuộc sống nhưng cũng đem đến cho em rất nhiều nỗi buồn. Nếu có một điều ước thì anh sẽ ước rằng mỗi ngày trôi qua đều là một ngày 20/10 thật đẹp đối với em!

* Tôi, đồng chí chồng xin chúc đồng chí vợ có một ngày nghỉ ngơi, chơi bời và đặc biệt chúc đồng chí vợ luôn luôn xinh đẹp.

* Vợ ngốc của anh. Hôm nay 20/10 anh chúc vợ ngốc của anh luôn vui vẻ, trẻ trung, quyến rũ và love you.

* Ngày 20/10 luôn là ngày thật đặc biệt với em và cả anh nữa. Vì đó lại thêm ngày anh được yêu thương chăm sóc em. Anh chúc em tràn đầy hạnh phúc ngọt ngào hãy gìn giữ và nuôi dưỡng tình yêu của chúng mình em nhé! Anh mong rằng ngày 20/10 gần đây nhất anh được nói với em rằng chúc bà xã của anh mọi sự tốt lành.

* Nhân ngày 20/10 anh chúc vợ luôn tràn đầy hạnh phúc, ngọt ngào và hãy gìn giữ nuôi dưỡng mái ấm của chúng mình vợ nhé!

* Chúc em một ngày thật nhiều tươi vui và hạnh phúc hơn những ngày khác. Ở bên em 365 ngày trong năm đều là những ngày thật ngọt ngào với anh. Mãi mãi yêu em.

Chúc người yêu - bạn gái

* Ngày 20/10 này anh muốn nói với em rằng, em là người phụ nữ đẹp nhất trong trái tim anh.

* Chúc em yêu của anh ngày 20/10 thật hạnh phúc và mãi mãi là người phụ nữ của anh em nhé!

* Chúc em một ngày thật nhiều tơi vui và hạnh phúc hơn những ngày khác. Ở bên em 365 ngày trong năm đều là những ngày thật ngọt ngào với anh. Mãi mãi yêu em.

* Trên thiên đường có 10 thiên thần: 5 thiên thần đang chơi đùa, 4 thiên thần đang nói chuyện và 1 thiên thần đang đọc tin nhắn này. Chúc thiên thần của anh vui vẻ, hạnh phúc và ý nghĩa trong ngày 20/10 nhé.

* Chúc em một ngày 20/10 thật là ý nghĩa, vui tươi, ngập tràn hạnh phúc. Chúc em luôn cười tươi, cười duyên, cười e thẹn, cười trẻ trung và cười các kiểu hoài hoài trong ngày hôm nay.

* Chúc em hưởng trọn ngày 20-10 với thật nhiều niềm vui và hạnh phúc và mãi mãi xinh đẹp.

* Chúc em luôn vui và nở những nụ cười đẹp nhất trong ngày hôm nay. Anh sẽ cố gắng là người mang tới những nụ cười ấy cho em không chỉ hôm nay mà cho tới hết cả cuộc đời.

* Châu Âu ngủ, Châu Á cũng đang ngủ, Châu Mỹ đang tối dần, chỉ có đôi mắt đẹp nhất trên thế giới này đang đọc tin nhắn của anh. Chúc mừng 20/10 tới người anh yêu nhé!

* Xin chào bạn. Đây là tổng đài tin nhắn. Ấn phím 1 để có 1 lời khen. Phím 2 cho một lời chúc tốt đẹp. Phím 3 cho 1 nụ hôn. Phím 4 cho 1 cuộc hẹn. Nếu muốn tất cả hãy bấm số của tôi.:)

* Anh sẽ không chúc em điều gì cả vì em xứng đáng được hưởng tất cả những điều tốt đẹp nhất trên đời này. Ngày 20/10 trọn niềm vui em nhé!

* Chúc Honey của anh thật nhiều niềm vui và hạnh phúc,chúc cho em 1 ngày 20/10 tràn ngập tình yêu thương..mong cho em mọi điều tốt đẹp…

Lời chúc cho ngày phụ nữ nói chung:

* Chúc bạn một ngày 20/10 thật là ý nghĩa, vui tươi ngập tràn hạnh phúc. Chúc bạn luôn cời tươi, cười duyên cười e thẹn, cười trẻ trung và cười các kiểu hoài hoài trong ngày hôm nay.

* Ngày 20/10 chúc chị em phụ nữ xinh đẹp, trẻ trung hồn nhiên, thành công trong cuộc sống và luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu cánh đàn ông chúng tôi nhé !

*Chúc các bạn nữ hay cười như hít phải khí N2O, bay bổng như H2, thăng hoa như I2, bản lĩnh như N2, và hiền hòa như H2O.

* Nhân dịp ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10, xin gửi những lời chúc nồng nhiệt nhất đến toàn thể các bạn nữ. Chúc các bạn ngày một xinh đẹp để ngày càng có thêm nhiều chàng trai đeo bám nhằng nhằng như lửa bám xăng, như răng bám lợi, như trời bám mây, như cây bám đất, như bít tất bám... bàn chân!

* Chúc bạn nhận được nhiều quà, nhiều hoa nhiều lời khen lời chúc của phái nam trong ngày hôm nay. Chúc bạn gặp nhiều may mắn hơn, hạnh phúc hơn nhiều niềm vui, nhiều điều tuyệt diệu hơn.

Sưu Tầm Internet

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 10/5/14
    Last edited by a moderator: 20/10/14
  2. minhhai0807

minhhai0807
    Expand Collapse

Member

MÌNH NHỚ LÀ THIÊN THẦN KHÔNG TỒN TẠI TRÊN THẾ GIAN ? THẾ NÊN TUNG HỎA MÙ BẰNG HIỆN VẬT THÌ CÓ VẺ HỢP LÝ HƠN NHỈ

Nông.Dân thích bài này.
  3. gs.xuquang

gs.xuquang
    Expand Collapse

Member

nhắn mấy cái này không bị mẹ nói là sến súa thì thật là lạ. Cứ chức bình thường thôi