MobiFone Nhờ hướng dẫn cấu hình Push Mail - Gmail của Mobiphone cho BB 9930

Thảo luận trong 'DỊCH VỤ MẠNG' bắt đầu bởi thinhpcr, 6/11/12.

1. Mình dùng mạng Mobiphone. Đã đăng ký dịch vụ Push Mail của nhà mạng Mobiphone. Gói 60 nghìn/ 1 tháng.

Nhưng mình không biết cấu hình Gmail của mình thế nào. Khi mình vào Email Account, chỉ thấy nó hiện ra cái tên tài khoản mình với đuôi .blackberry chứ không phải đuôi @gmail.

Mình mang ra Mobiphone. Họ cũng không biết. Bảo mình phải cài Servicebook gì đó.

Ai hướng dẫn mình cụ thể với. Có servicebook chuẩn dành cho nhà mạng Mobiphone cho mình luôn. Mình thấy có nhiều Servicebook quá chẳng biết dùng cái nào

thinhpcr

thinhpcr
    Expand Collapse

2. tantt

tantt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn đăng ký gói cước 60k/tháng là gói nào vậy? Bạn xem lại cột sóng trên điện thoại của bạn là edge/3g hay EDGE/3G có biểu tượng chùm dâu? Từ ngày 5/11 Mobifone đã ra mắt gói cước BBU với mức phí 40k/tháng, bạn có thể tham khảo tại đây, gói BBU có bao gồm Pushmail cho bạn.

Theo như bạn nói thì hình như bạn đã đăng ký gói 3G thông thường, không phải gói cước dành cho dịch vụ BlackBerry, nếu bạn muốn dùng gói cước cũ và dùng gmail thì bạn có thể dùng ứng dụng gmail hoặc xài smartmail, logicmail...
    link tải ứng dụng Gmail: http://apps.bbvn.net/detail/71
    link tham khảo Smartmail: http://blackberryvietnam.net/threads/cau-hinh-smartmail-v1-07-1215-tu-a-den-z.906/

Bạn xài Mobifone thì bạn nên đăng ký gói BBU như mình đưa link tham khảo sẽ tốt hơn rất nhiều. Nếu bạn dùng gói BIS thì cách cấu hình email tại đây

thinhpcr thích bài này.
  3. dollarsden

dollarsden
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn đk gói 60k, mã gói cưới tên gì vậy bạn, theo mình biết đâu có gói BIS nào 60k đâu, chỉ có gói chat 65k thôi bạn, mà từ ngày 1/11/2012 mobifone đã triển khai gói BBU chỉ với giá 40k bạn tham khảo tại đây.

Nhưng đối với dòng 9930 (CDMA) nhà mạng không hỗ trợ BIS nha bạn, bạn muốn xài BIS thì phải làm một số thủ thuật kích BIS nha bạn link tham khảo. (không chắc 100% là lên :D ).
    Còn không bạn có thể dùng Smartmail, logicmail như bạn tantt nói ở trên

Chúc Bạn Thành Công ^^

thinhpcr thích bài này.
  4. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

9930 là CDMA thì ko có được nhà mạng hổ trợ xài BIS bạn à, mặc dù vậy nhưng khi bạn đăng ký thì vẫn bị trừ tiền, có 1 số thủ thuật kích hoạt BÍS cho 9930 nhưng nhìn chung thì nó sẽ sử dụng ko có ổn định lâu dài đâu bạn,tốt nhất nên lên 1 con thuần GSM bạn à :)

thinhpcr thích bài này.
  5. BB_TG

BB_TG
    Expand Collapse

Member

BIS "chính hãng" là đây.

6. boyxymchao

boyxymchao
    Expand Collapse

Well-Known Member

9930 thì bên Dâu Đen có dịch vụ kích lên nhé các bạn, tỷ lệ thành công cũng cao lắm :D.
    Các bạn nào lỡ mua 9930 rồi mà muốn xài BIS thì có thể mang tới để ktv bên đó kích lên cho :D