TÁN GẪU Nên xóa gì trước tiên khi bộ nhớ của BlackBerry "đầy ụ"

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Gió Ấm, 16/2/16.

1. 37.jpg

Nếu như bạn là một người sử dụng chiếc điện thoại BlackBerry trong một khoảng thời gian khá lâu và luôn không nỡ rời chiếc BlackBerry ấy ra thì có lẽ bộ nhớ của BlackBerry đã sắp đầy rồi đấy. Và nếu như bạn cảm thấy khó xử khi mà không biết nên phải xóa bỏ ứng dụng nào thì bài viết này chính thật sự rất hữu dụng cho bạn đấy!

1. Ảnh và video

Các file video đều có dung lượng rất lớn. Có thể bạn chưa biết mỗi phút video định dạng HD đều lấy đi tới 78MB bộ nhớ. Vì thế, bạn được khuyên là nên chuyển các video mình quay bằng di động lên máy tính hoặc xóa bỏ nếu không cần thiết sau một thời gian.

Ảnh cũng là một đối tượng chiếm nhiều dung lượng bộ nhớ trong mà đôi khi bạn... quên béng đi mất, nhất là đối với những người ghiền chụp hình trên điện thoại di động. Còn chần chừ gì nữa mà bạn không chuyển bớt chúng vào máy tính hoặc tiến hành sao lưu trên các ứng dụng lưu trữ đám mây để vừa không phải lưu ảnh trong điện thoại vừa có thể truy cập chúng bất kì lúc nào. Hãy dùng BlackBerry Link sao lưu ngay và luôn bạn nhé!

2. Nhạc

Với mỗi bài nhạc .mp3 cũng lấy đi ít nhất 3MP bộ nhớ trong, nhạc là đối tượng tiếp theo bạn nên xóa khi bộ nhớ điện thoại đầy, nhất là khi các ứng dụng cho phép nghe nhạc trực tuyến đang ngày càng trở nên phổ biến và tiện ích hơn. Hãy bật điện thoại của mình lên và tải ngay cho mình một ứng dụng nghe nhạc trực tuyến trên Snap hay BlackBerry World bạn nhé.

3. Ứng dụng

Tiếp đến, bạn hãy lướt qua danh sách ứng dụng mình đã tải để tìm ra những cái tên bạn không còn sử dụng đến nữa và tiến hành xóa bỏ. Trên BlackBerry 10, các ứng dụng Android đôi khi chiếm nhiều bộ nhớ và còn có thể gây "ngốn" pin nữa. Vì thế, bạn cũng nên chú ý đến những ứng dụng Android đang được chạy trên "dế yêu" của mình nhé.

4. Một vài thủ thuật khác

Bên cạnh video, ảnh, nhạc hay ứng dụng, vẫn còn một số cách nữa để bạn tiết kiệm bộ nhớ trong của BlackBerry . Theo đó, bạn có thể xóa bỏ các dữ liệu cũ như tin nhắn SMS, Tin nhắn BBM, Danh bạ không còn dùng đến, Document to go, Thông tin lưu trong ứng dụng lịch, Note và đặc biệt là bộ nhớ đệm (cache).

Có thể chúng không tốn bộ nhớ là bao, tuy nhiên bạn cũng sẽ cảm thấy chiếc điện thoại của mình gọn gàng và "sạch sẽ" thêm nhiều đấy!

BBVN.NET
    Tham khảo Mashable

Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. Smartphone Collection

Smartphone Collection
    Expand Collapse

Member

3. tuandung204

tuandung204
    Expand Collapse

Well-Known Member

Passport 32Gb in + 32Gb out + 32Gb OTG vẫn chật cứng :(
    Có con nhỏ không nỡ xoá bất cứ ảnh nào.
    Mình cut hết toàn bộ ảnh, video trong ba chỗ trên lưu vào máy tính xách tay, những cái quan trọng cho lên cloud, chỉ chừa một số để thi thoảng cần là có ngay. Phần mềm, game toàn hàng nhẹ ký.

lesmtu and David_Jame_Archuleta like this.
  4. David_Jame_Archuleta

David_Jame_Archuleta
    Expand Collapse

Member

xài thêm cái thẻ nhớ ngoài, 64gb, mà nếu lưu nhạc và hình trên thẻ thì tốc độ trích xuất để xem hoặc nghe thế nào nhỉ, đối với thẻ class 10 hoặc uhs

chandaidennach thích bài này.
  5. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

ít chụp hình. mà có hình thì up lên flick (1T) + thẻ nhớ 32G class 10 + ứng dụng ít.
    nhạc thì nghe online (hack bis 3G) nên chả buồn để ý vụ đầy (rofl)

6. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác thuộc loại dữ rùi...cứ sao lưu hình trên máy tính là ok mà bác,..không thì mình dùng thêm thẻ nhớ cũng được ạ ^v^

7. phithuyhoahoa

phithuyhoahoa
    Expand Collapse

Well-Known Member

Toàn xóa video :P

8. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Em thì toàn lưu hình vào máy tính. Sau đó thẻ nhớ trống,..tiếp tục chụp hình down nhạc thỏa thích =)))

9. minhtuankt

minhtuankt
    Expand Collapse

Member

trong hệ điều hành BB10 có nhiều thứ không dùng mà cũng ko xóa dc, hybrid dc như BBOS thì ngon :3

10. Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Những ứng dụng mặc định được cài sẵn trong máy thì bạn cứ kéo chúng vào 1 thư mục và không đụng tới là được =))