Nên chọn 9780 chính hãng hay hàng xách tay

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi alextran, 16/3/12.

1. Newbie nhờ các bác giúp đỡ. Tình hình là em đang máu con 9780, mà không biết là nên mua chính hãng hay xách tay? Nếu mua hàng xách tay thì mua của thương gia nào uy tín. Thanks các bác!

alextran

alextran
    Expand Collapse

Member

2. Chevchelios

Chevchelios
    Expand Collapse

Member

Nếu dư giả tài chính thì bạn mua hàng chính hãng , còn không thì mua hàng xách tay. Còn nói về độ uy tín hàng xách tay thì ngon lành nhất vẫn là nhờ người quen xách về , còn các thương gia thì cũng hên xui thôi :D Bạn có thế tham khảo tại đây ( http://www.tinhte.vn/threads/352444/ ) Bài này đánh giá khá khách quan ;)

3. thesky2112

thesky2112
    Expand Collapse

Member

chính hãng đi bác, giờ giá chính hãng cũng quá rẻ đúng không?

4. tuandm

tuandm
    Expand Collapse

Member

tiền mua chính hãng có bằng con 9900 xách tay k bác nhỉ ?

5. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn nên mua hàng chính hãng thì tốt hơn bạn à, dc bảo hành đầy đủ

6. thesky2112

thesky2112
    Expand Collapse

Member

Bác nên nhớ 9900 có nhiều nhược điểm lắm, làm sao thông dụng và hỗ trợ công việc tốt như 9780 được? với lại giờ giá 9780 cũng đâu có nói là mắc được?

7. Chevchelios

Chevchelios
    Expand Collapse

Member

8 triệu cũng không phải là một cái giá nhỏ cho người muốn dùng ;) Trong khi hàng xách tay giá ít hơn đến vài triệu ----> Thế mới làm giao động tâm lý =))

8. thesky2112

thesky2112
    Expand Collapse

Member

Nói như bác cũng đúng nhưng m nghĩ là khi đã dùng cho công việc thì sự lựa cho bb là hợp lí nhất, nhưng đk cần là phải có tính ổn định cao, thời gian sử dụng được nhiều, đk bảo hành tốt! Hang ngoài thì cũng tốt nhưng chỉ dành cho các bác có kinh nghiệm, còn bác này thì có lẽ chưa dùng mà máu vì tham khảo trên diễn đàn thấy bb nên thích thôi.

9. Chevchelios

Chevchelios
    Expand Collapse

Member

Thực tế thì mình đang dùng hàng chính hãng , chỉ rình Rim phân phối chính hãng ở VN để mua :) Nói đi thì cũng phải nói lại , đừng chê hàng xách tay , nếu là người quen xách về thì cũng cứ gọi là tĩ tã =)) , Ngày trc mình mua BB 8310 , nhờ xách bênh UK về , dùng mấy năm , thấy siêu ổn định. Còn thương gia bán xách tay có làm ăn thật thà không thì các cụ có câu " Tiền nào của lấy " mà không khéo " Tiền mất tật mang " =))

10. alextran

alextran
    Expand Collapse

Member

Thanks các bác đã giúp đỡ. Quả thật trước em trên diễn đàn nên máu BB. Chứ em là newbie chưa có kinh nghiệm gì cả.