HƯỚNG DẪN Nâng cấp ROM, Backup & Restore cho BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi BonConMat, 4/3/13.

1. tuanyvn

tuanyvn
    Expand Collapse

Member

Mình chưa bao giờ uprom cả định up cho biết. Nếu lỡ up sai hoặc có trục trăc gì trong khi up có cứu được mấy k mấy bác

#51 tuanyvn, 25/6/15
    Last edited: 25/6/15
    Minhminh_568 thích bài này.
  2. mrphuoc753

mrphuoc753
    Expand Collapse

Cho em hỏi ở Hà Nội có địa chỉ nào sửa lỗi bb z10 02 báo lỗi led nháy đỏ không? Em có đưa lên 1 cửa hàng ở La Thành nhưng họ bảo máy em đang dùng HĐH 10.3 nên không up rom được nữa. Nói thế coi như máy em cho sọt rác à. Ai có cách nào chỉ em với?

3. myheartalone

myheartalone
    Expand Collapse

Member

Bác @Nông Dân cho e hỏi cách up rom của BB PP có khác các dòng khác k vậy, mới rước e nó về nên đang lay hoay k bít up thế nào mong bác chỉ dẫn thêm cho e với. Chân thành cảm ơn bác nhiều ;)

4. hoangmanhdungvt94

hoangmanhdungvt94
    Expand Collapse

Member

các máy khác tháo pin được, z30. với pp, classic, leap thì k phải pin rời, bác up được cho pp chưa,??

5. ngochieupc

ngochieupc
    Expand Collapse

Các bác cho em hỏi nếu quên BlackBerry ID trên máy là gi thì có cách nào không vậy? Khách quên mật khẩu chạy lại và không nhớ tài khoản là gì. Thanks all!

6. luantony2002

luantony2002
    Expand Collapse

Nhờ mọi người support,
    Tình hình là sau khi mình up lên 10.3.2.2226 thì BBM 0 kết nối được, mình dọc trên dien đàn thì mọi người bảo phải Wipe lại, Mình đã wipe lại nhưng hiện nó chạy rất lâu, trong thời gian 24 tiếng và đến 98% thì 0 thấy cỏ vẻ như đứng, mình tắt làm lại thì vẫn thế. Nhờ mọi người chỉ giúp là làm cách nào để wipe nhanh hơn hay cài lại máy nhanh hơn 0 a, thanks

7. tuanyvn

tuanyvn
    Expand Collapse

Member

Bạn update trực tiếp hay là Autoloader lên bản mới thế

8. Nguyen Dinh Viet

Nguyen Dinh Viet
    Expand Collapse

bạn có hướng dẫn up rom chi tiết cho z3 không ạ ! mình wide máy lại nữa chừng bị đứng máy lỗi 015, sau đó tải autoloader về lại bị dính treo logo làm cách nào cũng k dc ! treo logo đến hết pin thì thôi :(( ! Xin giúp đỡ mình với ! hồi đó toàn sài bb 8700 ! giờ chuyển lên z3 không bít dg up rom như nào cho chuẩn nữa !

9. tranhiep0259

tranhiep0259
    Expand Collapse

máy em uprom xong. em backup lại bị mất hết ảnh lưu trong máy. bạn nào biết chỉ mình cách lấy lại với. thanks

10. rongconvoz

rongconvoz
    Expand Collapse

con BB Q10 NoBBM của mình mới mua về và khá buồn chán với giao diện của version 10.3.2836, bác nào có cách thay đổi giao diện mặc định và nâng cấp lên 10.3.3 thì giúp mình với ajj, mem mới còn khá gà mờ về khoản này