HỎI ĐÁP Một vài vấn đề cần hỏi về Q10 !

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi ngducanh1412, 27/7/13.

1. Xin chào các bác hiện nay qua mấy ngày sử dụng Q10 em có một số vấn đề cần hỏi sau đây ?
    _Thứ nhất : Qua mấy ngày sử dụng hôm nay em mới phát hiện ra là máy Q10 của em có một vệt (dài khoảng 3cm rộng 5mm gần giữa màn hình) bị ám màu (tím tím hồng hồng). Nếu bình thường thì không thể thấy chỉ khi nào trong phòng ánh sáng yếu hoặc ánh sáng màu vàng nghiêng xoay màn hình các kiểu mới thấy được. Tuy nhiên vệt này chỉ có thể nhìn thấy khi màn hình đen (tắt màn hình hoặc để màn hình đen xì). Em có tìm hiểu thì được biết 99% màn hình Super Amoled đều bị. Vậy cho em hỏi là vấn đề này có làm sao không hay chỉ là chuyện bình thường ?

_Thứ hai : Là có cách nào tắt cái đèn LED (màu vàng) nhấp nháy khi tắt máy đi sạc pin không ? Chứ tối sạc mà nó cứ nháy như sàn disco ý @@ Thêm nữa cho em hỏi luôn là khi sạc nên tắt máy hay cứ bật máy ạ ? Vì em sạc từ trước đến nay các loại máy đều tắt máy sạc qua đêm @@

_Thứ ba : Các bác cho em hỏi là cách nào rút thẻ nhớ ra khỏi máy một cách an toàn không ? Vì em không tìm thấy chỗ nào để ngắt thẻ nhớ trên Blackberry Q10 cả @@ Chả nhẽ cứ rút tuột luôn ra @@

Rất mong các bác vào giải đáp giúp em ạ ! Em xin chân thành cảm ơn !

ngducanh1412

ngducanh1412
    Expand Collapse