CHIA SẺ Một số tính năng thao tác nhanh trên BlackBerry KEYone (P.2)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 12/5/17.

1. keyonewall.jpg

KEYone với Android 7.1 Nougat mang lại rất nhiều cải tiến khác nhau, nếu như phần trước mình đã giới thiệu cùng các bạn những tính năng thao tác nhanh với phím tắt, tùy chỉnh và một số mẹo khác nữa. Thì với phần 2 này mình xin giới thiệu cùng mọi người một số thủ thuật thao tác nhanh khi đang ở màn hình chính. Nào mình cùng tham khảo qua bài viết này nhé !

Tham khảo thêm: Một số tính năng thao tác nhanh trên BlackBerry KEYone

1. Bật nhanh camera mọi lúc chỉ với nút nguồn trên KEYone:

BlackBerry đã làm việc rất nhiều trên dòng máy này nhằm đem lại những trải nghiệm người dùng tốt hơn, và trên KEYone chúng ta cũng được cung cấp các tính năng giúp rút ngắn thời gian mở và cài đặt một số tùy chọn. Với camera ở mọi lúc mọi nơi bạn có thể bật lên bằng cách nhấn nhanh 2 lần vào nút nguồn. Kể cả khi đang ở một ứng dụng, màn hình khóa bạn vẫn có thể sử dụng nhé.

2. Cài đặt hình nền nhanh chóng trên BlackBerry KEYone:

Để cài đặt hình nền bạn cũng được cung cấp một tùy chọn nhanh với Android 7.1.1 Nougat, khi muốn cài đặt hình nền bạn chỉ cần nhấn giữ vào một khoảng trống hình nền sẽ xuất hiện menu cài đặt giao diện, nhấp vào 'Hình nền' để bắt đầu cài đặt.

3. Để ý đến những ứng dụng icon có chứa dẫu 3 chấm bên dưới:

Với những ứng dụng như Hub, Ch Play, tin nhắn, lịch... đều có hiển thị 3 chấm... bên dưới, vậy 3 chấm này có những ý nghĩa gì? Nếu như không để ý bạn sẽ chẳng bao giờ biết rằng đây là cách bố trí giúp bạn nhận dạng những ứng dụng có hỗ trợ Widget trên màn hình chính.

Khi những ứng dụng có hỗ trợ Widget bạn có thể vuốt vào biểu tượng icon ứng dụng để xuất hiện một popup trên màn hình tùy chọn nhanh xem thông báo, trả lời hoặc thao tác trên cửa sổ đó dễ dàng.

4. Truy cập đến cài đặt nhanh mọi lúc mọi nơi:

Tính năng này không mới và trên các dòng máy Android trước cũng được tích hợp và KEYone cũng không ngoại lệ. Bạn sẽ được cung cấp thao tác nhanh truy cập menu cài đặt nhanh dễ dàng, hãy vuốt từ phía trên màn hình xuống dưới bằng hai ngón tay bạn sẽ thấy xuất hiện menu cài đặt nhanh. Giúp chúng ta tùy chỉnh những tính năng nhanh chóng và thuận tiện.

5. Các thao tác bật tắt màn hình nhanh trên KEYone:

Dành cho những ai chưa biết, trên BlackBerry KEYone bạn không cần cài đặt các icon khóa màn hình hoặc tìm kiếm đến nút nguồn để mở màn hình sáng lên. Rất dễ bạn chỉ cần nhấp vào khoảng trống trên màn hình nhanh 2 lần là khóa màn hình. Tương tự bạn có thể nhấp 2 lần vào màn hình để sáng lên và vuốt để mở khóa rất tiện dụng.

Trên đây là những tính năng thao tác nhanh trên KEYone xin giới thiệu đến các bạn, mong rằng bạn sẽ cảm thấy yêu thích dòng máy này hơn và hiểu được những tính năng mà KEYone mang lại cho người dùng !

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

2. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY
    Expand Collapse

Well-Known Member

Giờ lại hóng KEYone 2 Sim em ơi. Chắc còn lâu lắm mới được xài KEYone :P

Nông Dân thích bài này.
  3. trung_ciencone

trung_ciencone
    Expand Collapse

Member

Keyone và Priv có chức năng áp máy vào tai tự động trả lời cuộc gọi không các bác

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

không bác ạ, priv thì chỉ có trượt lên nhận cuộc gọi e thấy stylish thôi :)

trung_ciencone thích bài này.
  5. QTP96

QTP96
    Expand Collapse

Member

chắc là keytwo luôn quá =)))

6. nxb941994

nxb941994
    Expand Collapse

Member

có bác nào biết phần mềm hay tùy chọn nào để bật motification nhanh k ạ, như máy sony em thấy bấm 2 lần phím Home là nhảy ra notification, dtek vuốt trên xuống thấy hơi khó ạ

7. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY
    Expand Collapse

Well-Known Member

KEYtwo ra hốt KEYone là đẹp :P

8. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vuốt trên xuống là nhanh nhất rồi. Không thì bạn dùng phím tắt đưa ra màn hình cho nhanh.