TỔNG HỢP Một số mẹo hay dành cho BlackBerry Android trong tuần

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 16/3/17.

1. BlackBerry Android khá mới nên nhiều anh chị em chưa khám phá hết được, kể từ bây giờ mình sẽ thường xuyên tổng hợp lại những mẹo hay trong tuần dành cho nhiều nền tảng BlackBerry mà mọi người đang sử dụng. Mong rằng sẽ giúp ích các bạn hiểu hơn khi sử dụng, mình khởi đầu bằng BlackBerry Android nhé !

1/ [Android BB] Cách tải miễn phí những bài nhạc chất lượng cao trên Zing Mp3

Nếu là tín đồ Zing Mp3, thì bạn sẽ thường xuyên gặp phải trường hợp 1 số bài hát không cho tải về điện thoại vì vấn đề bản quyền. Ngay cả khi bạn đăng nhập bằng tài khoản VIP cũng không thể làm được điều này. Vậy có cách nào để giải quyết tình huống này không, cùng tìm hiểu nhé!

2/ CHIA SẺ 15 tính năng hay trên Android 7.0 Nougat bạn cần biết

Các dòng máy sắp tới của BlackBerry sẽ chạy Android Nougat 7.0 khi xuất xưởng, và những dòng máy cũ chắc hẳn cũng sẽ được hãng chú trọng nâng cấp. Để tận dụng tính năng mới của bản update này, dưới đây là 15 tính năng trên Android 7.0 bạn cần biết.

3/ CHIA SẺ Cách thoát Facebook Messenger hoàn toàn trên BlackBerry Android

Facebook trở thành mạng xã hội phổ biến nhất thế giới với gần 1,9 tỷ người sử dụng. Với những thay đổi mới gần đây khi yêu cầu người dùng phải cài đặt Messenger mới có thể trao đổi với bạn bè của mình, số lượng người sử dụng tăng nhanh chóng và là ứng dụng không thể thiếu trên nền tảng Android mới mẻ của BlackBerry.

4/ CHIA SẺ Cách đơn giản nhất nghe Youtube khi khóa màn hình là sử dụng Mozilla Firefox

YouTube là một trong những nền tảng video được nhiều người sử dụng nhất trên Internet hiện nay. Tuy vậy, đối với các dòng máy Android thì mạng xã hội này vẫn có một yếu điểm là video sẽ tự động dừng khi người dùng khóa màn hình. Bài viết sau đây sẽ giới thiệu đến bạn một số cách đơn giản để giải quyết vấn đề này.

5/ CHIA SẺ Tiết kiệm 3G,4G hiệu quả trên BlackBerry Android với những cách sau

Mạng 3G, 4G đang rất phổ biến tại nước ta, tuy nhiên, các nhà mạng chỉ cho người dùng dung lượng rất hạn chế. Vì vậy, mình xin hướng dẫn các bạn một số cách để tiết kiệm 3G, 4G khi sử dụng trên BlackBerry Android nhé.

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !