Máy tính không nhận Playbook?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi khoaviet, 30/10/11.

1. Mình dùng máy mac,hôm nọ có wipe máy nên bị lỗi mất hết phần mềm,phải upgare lại.Bây giờ cắm vào máy tính không thấy nhận PB<chỉ thấy hiện thông báo [​IMG] ,bạn nào biết cách giải quyết thì giúp mình với:(

khoaviet

khoaviet
    Expand Collapse

Member

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Đây à bệnh mới của em PlayBook khi lên 2.0 mà Wipe - rùi lại hạ xuống 1.7 (1.7 kết nối được) nhưng khi lên lại 2.0 thì kết nối lỗi - không được. Đang tìm thuốc trị, không biết có Bác PRO nào nghiêm cứu chưa nhỉ ???????:banghead::banghead::banghead:

3. w_clock

w_clock
    Expand Collapse

Well-Known Member

Theo kinh nghiệm của bản thân đã trải nghiệm sau khi up lên os 2 - lưu ý dung lượng up từ 1.07 lên 2.0 là 359M - các bác WIPE lại máy thì os 2 sẽ update thêm 1 file với dung lượng 115M - sau khi xg thì mọi thứ hoạt động bình thường!

Mọi người theo dõi lịn sau để biết thêm chi tiết! Cám ơn bác VNBB bên bbvietnam http://bbvietnam.com/forum/hung-dan-chia-se-kinh-nghiem-hoi-dap-f66/giup-con-playbook-minh-v-v-n-os-2-0-0-3778-v-i-t5703.html

lỗi này bonconmat cũng đã trải nghiệm trên PB cùng mình rồi nhỉ :D

4. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Up BDM lên 7.0.0.20 đi. Mà ..... máy MAC, cái này ... em chịu, chưa dùng máy MAC và cũng ko bao giờ dùng máy MAC (trừ khi Windows tử nạn)

5. averell

averell
    Expand Collapse

Em từ OS 1.7 up lên 2.0 đúng là có load dung lượng 3k Mb. Xong OS2 không nhận BDM.

Wipe thì không thấy load thêm 115Mb như bác, mà nó về OS 1.0 luôn. BDM lúc này nhận PB, & cho update lên 1.7 lại. <--- ôi, vòng tròn 2.0 - 1.7 em xoay nhiều vòng lắm rồi

PS: em check trên BDM thì báo OS 1.0, nhưng check trên PB vẫn là 2.0.0.3778. Nhưng toàn bộ không còn app nào hết, ngoài Browser & Setup.

PS2: Em tiếp tục đăng ký OS2 Beta lại, sau đó check update trên PB thì đúng là có load thêm 115Mb. Và kết quả sau update các apps cơ bản đã trở lại với PB. Có điều lạ là check trên PB là 2.0 nhưng check trên BDM là OS 1.0 & được offer update OS 1.7 (như hình). Thôi cũng được, miễn là connect được với BDM là ngon rồi.

6. w_clock

w_clock
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn ở HN thì liên lạc với mình 0904002781!