HỎI ĐÁP Lưu lại các contact đã merge

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi nguyenlam185, 23/2/15.

1. Mình thường hay update OS bằng autoloader. Nhưng có một vấn đề làm mình ngại là cứ mỗi lần update xong thì lại phải ngồi merge lại hàng đống danh bạ. Mình ko dùng merge tự động vì nhiều cái nó merge không chính xác vì trong danh bạ của mình nhiều người trùng tên với nhau, hoặc nick facebook na ná như tên trong danh bạ điện thoại thì nó cũng tự merge luôn mặc dù đó là 2 người khác nhau.
    Vậy các cao thủ cho mình hỏi là có cách nào lưu lại các thông tin danh bạ mà mình đã merge để sau khi update xong thì khôi phục lại không?
    Mình nghe nói có phần mềm Contact X nhưng chưa dùng bao giờ. Không biết nó có hỗ trợ được cho vấn đề của mình không? Các bạn cho ý kiến nhé. Cảm ơn các bạn.

nguyenlam185

nguyenlam185
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Theo mình nhận thấy bạn nên sử dụng các phần mềm như contactx hay contactImEx trên blackberry world để xuất danh bạ ra định dạng vcf và đưa hết lên gmail rồi đăng nhập tài khoản gmail vào điện thoại bb10 để danh bạ trên mail tự đổ về và từ đó trở đi bạn không cần backup nữa danh bạ mới cũng tự động được đưa lên gmail. Trong gmail cũng có chức năng gộp các số trùng lặp rất hay bạn nhé :)

3. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Có thể dùng BlackBerry Link backup và restore lại xem có mất merge ko?

Sent from my Z30