lỗi trễ cuộc gọi

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi phuonggbau, 31/3/15.

1. Các bber lên 10.3.1 chắc ai cũng chịu cảnh trễ cuộc gọi. Lỗi này xuất hiện làm người dùng rất khó chịu. Mình đang dùng z10-02. Chạy rom 10.3.1.2582. Bản này cũng lỗi trễ cuộc gọi. Nhưng mà hôm qua mình có gọi thử 1 cuộc bằng zalo. Gọi xong tắt mát đi rồi thì thấy cảm biến tiệm cận sáng (sáng liền không nhấp nháy). Thế là mình tắt máy đi bật lại. Từ lúc ý nghe gọi không bị trễ nữa. Đến sáng nay thì phát hiện ra là en cảm biến tiệm cận không hoạt động nữa. Mình nghĩ là lỗi trễ cuộc gọi trên rom này ít nhiều có liên quan đến cái cả biến tiệm cận rồi. Còn các bạn thấy sao?

phuonggbau

phuonggbau
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

sẽ có một số thiết bị bị lỗi trễ cuộc gọi, mình cũng bị trễ cuộc gọi, nhưng lại fix được ở os 10.3.1.2582. còn cảm biến tiệm cận thì đúng là trục trặc thật bạn ah

3. khanhvlxd

khanhvlxd
    Expand Collapse

Well-Known Member

đào mộ tý bác. Lỗi trễ cuộc gọi có phải là lỗi mà khi người ta gọi đến. mình đã trượt qua nghe máy nhưng nói mấy câu đầu tiên (khoảng 1-2s) thì bên kia không nghe phải không nhỉ ???

4. duyn6768

duyn6768
    Expand Collapse

mình cũng đang cần hỏi, con BB của mình bấm gọi thì 2-3s sau mới hiện màn hình gọi.có phãi trễ cuộc gọi ko ta?

5. khanhvlxd

khanhvlxd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hi. Trường hợp của bác khác nữa. Nchung về gọi thì bbos vẫn ổn định hơn bb10. Đơn giản đôi khi lại hiệu quả

6. thanhvinh37

thanhvinh37
    Expand Collapse

lên rom càng cao thì tình trạng này bị xác xuất càng cao. Sự thật là vậy