Lỗi "Màn hình xám"

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi khoiphamsi, 20/6/12.

1. Chào các bạn
    Sau hơn một tuần sử dụng máy bị hiện tượng hay liệt màn hình cảm ứng hoặc liệt phím và còn bị lỗi không hiện màn hình.
    Liệt phím hoặc màn hình cảm ứng thì em nháy nút lock trên đỉnh máy là sử dụng được nhưng lỗi không lên màn hinh em ko biết khắc phục ra sao ạ. Nó chỉ không hiển thị màn hình (nhìn kĩ vẫn có đèn sáng bên trong nên e tạm gọi là màn hình xám) các ứng dụng vẫn hoạt động bình thường, vẫn nhận được cuộc gọi và tin nhắn bình thường, mỗi tội là ko biết của ai nên rất ức chế
    Em dùng ROM offical 503
    Em đã up lại rom lên 590 mà vẫn thế >.<
    Có ace bị như em ko ạ, theo ace thì đây là lỗi phần cứng hay phần mềm ạ, nếu là phần cứng thì thủ tục bảo hành bên mediamart ra sao ạ ? :((
    Em xin chân thành cảm ơn ace !
    Anh em BB9900 nào có kinh nghiệm xử lý vấn đề trên xin tư vấn nhé
    Thanksssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss
    Chủ đề đang thảo luận, nhưng chưa có kết quả: http://www.tinhte.vn/threads/1015408/

khoiphamsi

khoiphamsi
    Expand Collapse

Member

2. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu bạn đã up ROM mà vẫn bị tình trạng vậy,thì có thể do phần cứng (có thể là màn hình ) nếu được bạn cầm ra trung tâm để kỹ thuật phần cứng kiểm tra kỹ hơn và báo tình trạng cho bạn biết .

3. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Mình cũng có gặp tình trạng này, nhưng có con thì chạy lại PM thì bình thường.
    Bạn chạy lại bản này xem sao :

9900jAllLang_PBr7.1.0_rel1149_PL5.1.0.276_A7.1.0.342_Viettel

Nếu không được nữa bác vui lòng qua Trung Tâm bảo hành nhé. Hàng Mediamart à ! Phải có tem bảo hành Br* thì sẽ được bảo hành bạn à.